Các mẹ ơi có mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em chuyện này với, em đang ủ mưu tiếp cận một anh mà khó quá các mẹ ạ.:D

Chuyện là em thấy thích một anh, anh này là anh họ của anh họ em, gặp cái em đã thấy thích ngay rồi nhưng chẳng có cơ hội nói chuyện nhiều, chỉ vài lần đi ăn uống cùng gia đình hoặc có dịp gì liên quan đến hai họ mới gặp mặt.

Rùi Noel này hội bạn e tổ chức đi Sapa đón Giáng sinh ( cái này em khởi xướng ạ), em liền tranh thủ cơ hội nhắn tin cho anh ý hỏi han tình hình :D ( anh ấy là người Lào Cai) là mùa này trên đấy đã có tuyết chưa, rồi hoa Đào Nhật bản nằm ở chỗ nào...bla..bla đại loại là tỏ ra hỏi han để lấy cớ tiếp cận :Embarrassment:

Rùi anh ấy nhắn lại là mùa này chưa có tuyết đâu, e định đi sapa à, rùi sao ko ở HN chơi mà lại đi sapa? Rùi mời e là nếu Noel ko đi Sapa thì anh em mình đi chơi nhé. :Embarrassment:

Giờ thì em khó xử quá, em định hủy hết kế hoạch Sapa để có cơ hội đi chơi Noel với anh ý :Embarrassment: Nhưng mà em trót khởi xướng vụ kia, em mà không đi thì lũ bạn cắt cổ em mất. Hơn nữa anh mời thế chứ gần Noel họ không nhắn tin, gọi điện mời lại mình thì làm thế nào? chẳng nhẽ lại chủ động nhắn tin cho anh ý nói là em không đi Sapa nữa, anh em mình đi chơi đi à? :-&

Các mẹ tư vấn em với xem trường hợp này em nên làm thế nào nhé, em năm nay 25T, có vài người tán, cũng đang hẹn hò caffe với mấy người nhưng em chẳng thích ai cả, em chỉ thích mỗi anh này thôi. :D Cảm ơn các mẹ nhiều!