Đầu tiên em chào các chị và cảm ơn các chị đã quan tâm đến topic của em. EM rất mong được các chị cho lời khuyên vì em đang rối bời

Chuyện của em cũng không có gì phức tạp và dài dòng, chỉ đơn giản rằng em và anh ấy quen nhau cũng 6-7 năm rồi, đây là mối tình đầu của cả 2 từ hồi còn phổ thông nên có rất nhiều kỷ niệm và nhiều điều đáng nhớ.

Trong suốt thời gian quen nhau em và anh ấy cãi nhau không biết bao nhiêu lần mà kể, cứ khoảng 1 tuần là cãi nhau, lý do bởi vì QUAN ĐIỂM SỐNG của 2 đứa rất khác biệt, nhưng có 1 số điểm lớn như sau:

1. Anh ấy thường xuyên nhậu nhẹt, 1 tuần 1-2 lần, có khi 3-4 lần, anh ấy đi làm ở công ty xây dựng nhà nước nên nói rằng phải tiếp khách, phải quan hệ blah...blah....blah...., anh ấy nói anh ấy biết điểm dừng, anh ấy khong muốn nhậu .... nhưng em không thể chịu được dù có lý do gì đi nữa, em cảm thấy xung quanh em cũng rất nhiều người đi làm, chức vị cao, thấp đầy đủ mà nếu họ khong muốn thì đâu ai ép họ nhậu được đến như vậy. Như vậy thì em nên như thế nào bây giờ các chị ơi, chuyện anh ấy nhậu như vậy có bình thường không? Rồi mai mốt cưới về không lẽ anh ấy nhậu suốt vậy sao...?

2. Chuyện này em cũng hoang mang lắm, đó là chuyện 2 đứa gặp nhau, em là đứa lãng đãng, thích đi chơi, thích được quan tâm, nhưng anh ấy thì không, anh ấy quan niệm 1 tuần gặp nhau 1 lần là đủ, quan tâm thì... lúc gặp nhau em muốn gì cũng được nhưng em cảm thấy anh ấy ko có sự chủ động (xin lỗi nếu em diễn tả lôi thôi) đại khái như nếu em bịnh, em yêu cầu anh ấy mua thuốc cho em thì anh ấy sẽ mua. Nhưng ngoài ra nếu em im lăng thì anh ấy cũng chỉ hỏi thăm qua loa vài câu, anh ấy có gặp em cũng chỉ vì em gọi, hoặc lâu quá không gặp chứ có khi biết em bịnh anh ấy cũng chẳng chủ động đi thăm...Như vậy là em đòi hỏi quá đáng hay không các chị? anh ấy nói rằng gần nhà anh ấy, vợ chồng sắp cưới mà cũng chỉ 1 lần gặp 1 tuần, còn bệnh thì bản thân em phải biết tự lo trước... em cứ đòi hỏi như vậy anh ấy không chiều được. Em ko biết tự cảm thấy hạnh phúc làm sao anh ấy làm cho em hạnh phúc.

Em rất muốn chia tay, đã có lần em tránh mặt, không trả lời ĐT, email của anh ấy được vài ngày (ngày nào tụi em cũng nhắn tin, gọi điện hết), thì anh ấy gọi, email, nhắn tin than nhớ, nói rằng em phải tin anh ấy, anh ấy cũng chỉ vì 2 đứa, anh ấy sẽ làm cho em hạnh phúc v.v.... nhưng em cảm thấy 2 đứa khác nhau quá...

Em lan man như vậy, mong các chị hiểu em và cho em lời khuyên, bây giờ em đang rối bời, không biết bản thân mình có vấn đề trong tư tưởng, đòi hỏi quá nhiều, không biết thông cảm hay thật lòng là mối quan hệ này nên cắt bỏ, em không hiểu được anh ấy yêu em tới mức nào khi em thấy sự quan tâm của anh ấy với em sao mà hời hợt quá.

Mong các chị giúp em với, em nên làm gì bây giờ.