Mọi người giúp em vụ này với ạ . Chúng em hiện tại chỉ là sinh viên đại học thui. Chuyện mới xảy ra chiều hôm nay thui ạ, anh mới mua xe để tiện cho việc đi lại, đi thực tập í ạ. Anh từ xưa tới giờ là người cẩn thận 1 cách thái quá. Nhiều lần e cũng bảo là nhiều quá cũng k tốt. Gia đình nhà a k có điều kiện cho lắm, bố mẹ anh cũng cố gắng hết sức nuối anh. Hiện tại, anh đang ở quê, định mai mang xe lên để đi rồi bảo với em là để xe ở nhà cô chú chủ nhà. Mặc dù xóm trọ, còn thừa rất nhiều phòng không dùng đế, mấy phòng ngay xát phòng trọ a luôn. Em chỉ góp ý là '' Anh cẩn thận quá, còn thừa phòng để dưới đấy cũng đc, để trên nhà cô chú k tiện, nếu cô chú vắng nhà mà mình lại cần đi thì sao ? '' Anh quay ra nói là '' E có thái độ thế là k đc, ừ, cái xe đấy có đáng mấy tiền đâu? Gia đình anh k có điều kiện '' Em chỉ góp ý như thế thui mà a nói e như thế, e có bảo là a thích như thế thì để đấy k sao, góp í thế thôi.

Cho em hỏi là bây giờ, em có cần phải chủ động hạ mình không ? Có nên tiếp tục với người có tính tự ái , nghĩ cho mình mà lòng tốt của em thì vứt đi như thế không ? Mọi người thấy em như thế có đáng bị như vậy không ạ