Chào mọi người, có lẽ đây sẽ là topic cuối cùng của mình trên wtt, bởi mình nghĩ sau khi nghe mọi ng xác định lại 1 lần nữa “it’s over”, mình sẽ có đủ niềm tin để bỏ đi tất cả.

Bọn mình yêu nhau được 2 năm, ctay nhau được 6 tháng. Tgian nghe thì dài nhưng sao trôi qua chỉ như 1 cái chớp mắt. Lý do ctay nghe rất đúng đắn: anh ấy bận rộn công việc đến nỗi ko có tgian dành cho mình. Thật sự thì sau 1 tgian yêu nhau tình cảm đã nhạt đi nhiều nhưng đến mức 1-2 tuần cũng ko gặp, chủ yếu liên lạc hỏi thăm qua tin nhắn thì mình ko chịu nổi
J
Đỉnh điểm cuối tháng 5 khi mình bị trặc chân, ba mẹ thì về quê, ở nhà ko có ai, mình chỉ post lên zalo 1 status là bệnh và ko có ai ở nhà. Tuy nhiên, những gì anh làm chỉ là gọi đt hỏi xem mình có sao ko. Mình làm ầm lên, trách móc anh đủ kiểu, anh đưa ra lý do là mình đã post lên như vậy có nhiều bạn bè biết rồi thì đâu cần anh qtam nữa, nếu chỉ cần 2 đứa biết với nhau mình chỉ cần nói với anh thôi, còn đã lên mạng rêu rao như vậy thì ko còn gì riêng tư nữa.

Thế là cãi nhau & im lặng. 2 tháng sau đó mình đọc đủ bí kíp hậu ctay và thực hành đúng như vậy: no contact, xóa fb, xóa zalo, gặp nhau trong cty mình làm lơ. Mình cứ chắc mẩm là thi gan nhau thôi, ai ngờ sau 3 tháng mình gọi đt cho anh thì ảnh bảo mình ctay đi em, anh vẫn quý em, nhưng chỉ xem em như đồng nghiệp còn ng yêu thì ko thể. Mình năn nỉ nhưng anh ko động lòng.

Sau đó mình quyết tâm “phục thù”, mình tập gym, giảm được 4kg, đi spa, shopping, thay đổi phong cách. Mọi ng đều nhận xét mình đã “lên level” từ “xinh” thành “đẹp”. Mình cố gắng hoàn thành tốt công việc, đặc biệt trong những dự án làm chung với anh. Trong cty mình vui vẻ với mọi ng, ai cũng tưởng mình có ng yêu mới. Anh đối xử với mình như bt nhưng mình vẫn cứ hi vọng…

Cho đến khi cách đây 2 tuần, mình và anh có cơ hội đi ctac riêng 2 ng. Trong suốt chuyến đi, anh qtam chăm sóc mình từng li từng tí: đến nhà đưa đón mình, gắp đồ ăn, rót nước, đi ra nắng anh chủ động che nắng cho mình, xách hành lý. Có thể đó chỉ là hành động galant thông thường, nhưng mình lại nghĩ nếu chỉ là bạn bè đồng nghiệp thông thường, có ai qtam từng li từng tí như vậy hay ko? Mình đã mừng thầm và lúc về có mời anh café như những ng bạn. Mình cố tỏ ra bt, giải thích chuyện ngày xưa, và vẫn tỏ vẻ cảm ơn anh vì tgian yêu nhau. Mình giả vờ hỏi anh có ng yêu mới chưa? Anh nói ko dễ tìm vậy đâu, anh đã đi học Thạc sỹ và mới mở cty riêng, tgian này bận kinh khủng, về nhà chỉ muốn ngủ, anh cũng thật sự ko có nhu cầu kể lể tâm sự vì nó ko add value gì cả. Anh nói cả anh và mình đều rất ổn, anh mừng vì điều đó. Mình thấy anh có vẻ rất tự hào và háo hức với những dự định mới của bản thân.

Mình chỉ muốn hỏi 1 câu là mọi chuyện của mình và anh đã chấm dứt đúng ko? Trong thâm tâm mình biết rằng mình nên bỏ đi, rằng ng kia đã dứt khoát như vậy thì ko nên níu kéo. Nhưng thật sự mình rất muốn được bên cạnh ng đó, cảm xúc vẫn còn rất nhiều, ánh mắt, hành động, cử chỉ, thật sự feeling là 1 thứ mình rất khó kiếm.

Nếu 1 ng đàn ông đã cư xử như vậy thì tình cảm của họ đối với ng kia còn gì ko các bạn? Mình có nên thật sự thật sự buông bỏ tình yêu này hay ko?

Cảm ơn mọi ng đã đọc tâm sự dài dòng của mình.