Mình có c gái năm nay đã 27 tuổi. Trước đó chưa 1 lần yêu. Đầu năm nay c ấy đã có tình cảm vs 1 người hơn 1 tuổi. Anh ấy đối vs bản thân c ấy có 1 vị trí đặc biệt trong tim. 2 ng qua lại đi chơi vs nhau c ấy vui lém. Vì từ trc tới giờ c chưa bao giờ dành tình cảm cho ng khác giới nào ngoài anh ấy. ( Dù trc đến nay có rất nhiều anh theo đuổi, có anh chung tinh 10 năm nay r ). Đối vs c anh là 1 ng của gia đình: anh hiền hậu, anh có chí hướng, là ng có trách nhiệm ( hẹn đi chơi bao giờ cũng đúng giờ tới đón ). C đã có tình cảm vs a rất nhiều từ nh cái nhỏ nhặt đấy. C chưa bao giờ khóc vì 1 ng con trai nào cả nh giờ c lại khóc vì anh rất nhiều. .

Anh làm xây dựng cho công ty nc ngoài đồng thời đang học tiếp để lấy văn bằng 2 nên anh có vẻ rất bận. Anh c chẳng đi chơi mấy ( 1 là vì anh bận chăng 2 là anh cũng là 1 người cũng lần đầu ms yêu như chị nên  chưa biết pải làm nh j). Người ta nói con trai bc qua cái tuổi 27 là hết sụ lãng mạng r mà đối vs anh ấy chắc cũng khó. 2 ng nói là yêu nhau ( mặc dù anh đã dẫn c đi gặp gia đình nha anh tren đây, nh chưa về quê). Bme anh và gia đình c gái  có vẻ quý c e lém. 2 bên đã gặp nhau 2 lần r. A-C gặp nhau nhiều nhất 1 tuần 1 lần và hàng ngày chát trên Sky tối đến trc giò đi ngủ khoảng tầm 22h anh chị lại nhắn tin cho nhau qua lại đc tầm 10 tin nhắn là chúc nhau ngủ ngon

Anh ấy theo e biết là ngủ rất sớm và dậy rất sớm đó chắc là thói quen mà trv giờ anh đã và đang thực hiên. Anh chị cũng có time ra mắt bạn bè đại học 2 bên rồi ( trong đó có 1 ng bạn thân c3 của a và ccũng là bạn thân hồi đaị học của c, c ấy cùng quê vs anh) c ấy cũng vun vén cho 2 ng hạnh púc.

Nh cho đến time cách đây 1 tuần anh c giận nhau vì tuần r anh quá bận nên cuối tuần rồi anh rủ c chiều CN đi xem pim và nói c chọn phim. Nh c e lại muốn anh đi qua nhà cô bạn thân c3 chơi ( chị kia muốn c e gth anh ấy vs c kia : ra mắt đại loại j đó). A  ấy nói vậy anh k đi nữa và anh kêu mệt và nói vs c e cứ đi đi và kêu c nói vs c kia là anh có việc mất ùi. Thế là c giận anh vì cả tuần này anh c chẳng gặp nhau rồi, giờ lại như thế. Và tr quá trình tức giận c đã nhắn tin là " dừng lại" sự thật là tình yêu c dành cho anh là rất nhiều và c rất muốn gặp đi chơi vs anh nh có vẻ anh mệt (do cviec qua bận rộn chăng) nên đi chơi là rất ít. Khi c nói thế anh nói vs c 1 là do tính anh vậy 2 là do anh còn lo ngại nhiều thứ giữa 2 ng ( trc đó anh đã viết mail cho c nói nh điều băn khoăn về 2 ng đồng thời cũng là lời tỏ tình giữa anh và c: anh băn khoăn rằng giờ anh chẳng có gì mà c gái e năm nay cũng 27 rồi 2ng tiến tới thì năm nay đc tuổi c nh nếu lập gia đình thì anh sợ rằng anh k dám chắc về kinh tế. Còn nếu đợi thì năm sau c e k đc tuổi sàn năm nữa thì c có đợi đc k khi mà lúc đó 29 tuổi đv 1 ng con gái thì.... C em đã mail lại là c k quan tâm về kinh tế vì cả 2 có thể khắc pục đc" nói nôm na ý c la thế". Và 2 ng tiếp tục mối quan hệ cho tới tuần trc).hum đó anh đã nói vs c r: về chuyện kinh tế c k quan tâm. Nh vs c anh lại lôi ra làm c k thích. C ms nhắn tin thế và cũng chỉ nghĩ 2 ng giận nhau tí thoai.

Ngày hum sau "T2" anh có gọi nh c k nge máy và chỉ muốn giận anh thêm chút nữa thoai. Sau lần gọi điện đó k thấy anh nhắn tin hay vào SKY chát nữa. Và c cứ ngĩ qua lần này  2 ng sẽ hiểu nhau hơn. Ai ngờ. Đúng là con ng  k lường trc đc chữ ngờ. Hum T7 c đã chủ động nhắn tin làm hoà rằng : em nhớ.... Nh thay bằng tin nhắn tình cảm anh lại nhắn rằng anh ms bên nhà c gái về, anh ngủ đây, ngủ ngon nhé g9. C e đã rất buồn. Và lúc đó c đã hiểu rằng mòi thứ dường như ..... Đêm hum đó c k ngủ đc đã viết mail cho anh nói hết nh điều khúc mắc và tình cảm của mình cho anh và anh đã mail lại rằng lỗi k pải do c e mà lỗi toàn do anh. Anh còn nói rằng nếu sợ nếu quay lại anh k đủ tự tin đi bên c em. Và rằng ý anh là chúc.... C em đọc và đã khóc rất nhiều c ngĩ rằng tại c nên mới thế. Tại c giận hờn anh lâu quá hay tại vì trong mail c lại nhăc đến kinh tế rằng c k quan tâm. Làm anh đọc anh lại chạnh lòng. C nhắn tin mà theo c là lòng tự trọng đã k còn: níu kéo anh đó là tất cả nh j c nghĩ. K biết anh đã suy ngĩ kĩ hay chưa và nói  c em đừng làm vậy.... C đã khóc như chưa bao giờ đc khóc và khóc vì ng con trai c hết lòng  và khóc vì trách mình đã làm ra thế sự thẻ này.

Cả ngày hum qua c dật dợ như cái xác không hồn. Nhìn c mà e k kìm lòng đc, khuyên c rằng còn nhiều ng khác đang đợi c.... nhiều và rất nhiều c nghe. Nh 1 lúc sau c lại khóc. Khóc và lại khóc. Trong thâm tâm c c ngĩ xem có cách nào níu kéo a lại k. Cả đêm qua c ngủ mà như k ngủ, 4 giờ kém lật đật dậy vào face và thấy anh online c vào chát chỉ nói 1 câu thoai: E nghĩ chắc em k tìm đc hạnh púc vs ai ngoài a. Nh đợi và đợi đèn anh onl vẫn sáng mà k có pản hồi. C lại ngồi thẫn thờ. Nghe đi nge lại bài " Quên cách yêu" vs đôi mắt trực trào nc.

Mối tình ngắn ngủi vs anh làm c k chấp nhận đc. C trong đầu luôn suy nghĩ vs c anh là ng mà c bao lâu nay luôn tìm kiếm và k muốn mất anh. Nh k biết bên kia anh ấy hiểu đc bao nhiêu và thương chị em có bằng chị em thương anh k. Dù 2 ng đi chơi vs nhau nhắn tin tình cảm nh gặp nhau đến cái " Nắm tay" cũng chưa lần nào.

Mọi việc là như thế. Em muốn cả nhà cho em lời khuyên dành co c gái e.

Và co em hỏi e có nên nhắn tin nói vs anh ấy tâm trạng của c e .Nói vs anh là nếu quay lại đc thì quay lại, 2 ng bắt đầu lại từ đầu ( nge có vẻ hơi ngớ ngẩn ). Hoặc anh nhắn tin nói rõ vs c em lần nữa. Hay như thế nào các mẹ tham khảo giùm e. E là e đang muốn nhắn tin vs anh ấy. Nh chưa biết là nói j trong đó.

Các mẹ xem giùm rồi giúp đỡ e nha. thanks cả nhà.

Lần đầu tiên e viết nên có j các mẹ thông cảm nha.

^.^ Thân.