Dạo này đang chán một số chuyện nên em cũng có bon chen đi xem bói chỗ nọ chỗ kia. Hôm trước đi xem bói một bà ở ĐBP thì bà ý phán là em căn cao, nhiều người theo đuổi lắm nhưng mà cũng chả thành với ai cả. Nếu không làm lễ cầu duyên thì còn lâu mới lấy được chồng...

Em và người yêu cũng có ý định cưới xin nhưng vấn đề là phía gđ ng ấy vẫn đang phản đối em, em cũng chả biết làm thế nào, cứ cố gắng vậy thôi...Nhưng nghe bà thầy bói bảo thế thì cũng muốn đi làm lễ cầu duyên xem thế nào. Ban đầu em định vào chùa làm lễ, nhưng thấy thái độ bà ý khó chịu khi mình ko đăng ký làm lễ chỗ bà ý, nên em cũng giả vờ nhờ vả cô làm hộ cháu. Bà ý đầu tiên õng ẹo bảo cô bận lắm, đông khách cô ko làm được đâu, nhưng sau lại bảo sáng mai cô đi chùa, mày đặt tiền đi mai cô làm cho. Mình mới lấy cớ là cháu hnay đi vội nên ko chuẩn bị đủ tiền, có gì sang tuần cháu qua nhờ cô...thì bà ý mặt nặng mày nhẹ nhất định mai mày mà ko qua thì ko làm cho đâu. Mình cũng vâng vâng dạ dạ thôi mai có gì cháu gọi cho cô. Xong rồi tối về bà ý lại gọi điện dọa này nọ là mày mà ko làm thì ko lấy được chồng đâu, abc...thôi cô chả làm nữa đâu mày ra chùa mà làm này nọ...

Em thì nói chung cũng đi xem bói biết vậy thôi, cơ mà cũng muốn một lần lên chùa làm lễ cầu duyên xem có khá khấm hơn ko. Chứ 29t rồi, cũng nhiều ng theo, cũng có yêu ng nọ ng kia nhưng rồi chả đâu vào đâu.

Chùa Hà thì em tháng nào cũng đi nhưng chỉ khấn chung chung cầu duyên cầu lộc thôi chứ chưa có làm thủ tục bài bản bao giờ. Mẹ nào có kinh nghiệm chỉ cho em chút, xem cái sự nghiệp lấy chồng nó có khai sáng được tí nào ko, chứ em là em chán nản yêu đương lắm rồi. Chả có nhẽ lấy đại một anh cho nó xong cái nợ đời!