​​​​​​có rất nhiều thứ tôi muốn nói ra hết một lượt cho xong nhưng cứ ngập ngừng rồi lại thôi. Hôm nay ko phải là ngày tốt j chỉ đơn giản là tôi muốn dành chút thời gian cuối ngày này để nói ra hết những tâm sự mà tôi đã dấu kín 7 năm qua. 

Năm tôi học lớp 2 có một bạn mới chuyển trường đến, khi bn đó bước vào lớp ko hiểu s tôi lại có cảm giác rung động nhưng đã thích bn đó r z. Có một điều là tôi sinh ra ko dc hoàn hảo như nhữg bn khác, tôi mắc một khuyết điểm lớn ở bề ngoài là mập :(( tôi bt mình ko dc đẹp tôi cũng bt có thể bn đó ko thích tôi nhưng tôi vẫn luôn cố gắng từng ngày, tôi ko ngừng kiếng ăn quyết tâm nổ lực sẽ lm dc và bn đó chính là động lực lớn nhất của tôi. Nỗi sợ lớn nhất của tôi là mỗi lần bước lên cây cân nhìn số cân của mình nhìn kết quả mà mình hằng ngày hằng giờ cố gắng nó ko thay đổi một xíu nào cả, tôi như đứng lại tôi muốn buông bỏ tất cả tôi muốn dc lm chính mình nhưng tôi ko thể nào buông dc chỉ cần bn đó tốt vs tôi một xíu tôi liền nghĩ bn đó thích tôi rồi tôi lại cố gắng tiếp tục. Mn có bt 5 năm tiểu hc nó đáng sợ đến mức nào ko? Tôi yêu đơn phương người ta, dành tình cảm thanh xuân của mình cho họ, cố gắng nổ lực ko ngừng nghỉ chỉ mong họ đáp lại chút tình cảm của mình nhưng kết quả tôi nhận lại dc sau 5 năm cố gắng đó là 2 chữ "ko" :)) lúc tôi nghe dc 2 chữ đó đời tôi như chẳng còn j, thời gian cố gắng hy vọng của tôi như chẳng đổi dc j ngoài đau thương tôi phải gánh, người bắt đầu là tôi, người cố gắng là tôi, người kết thúc là tôi, người đau khổ cx là tôi tất cả chỉ có tôi thôi. Cái cảm giác gục ngã đó suốt 2 năm qua tôi ko thể nào quên dc, có lẽ cuộc đời tôi bắt buộc tôi phải cố gắng hơn hơn nx. Cuối cùng sau 2 năm lặng tiếng tôi cx quên dc người đó nhưng 2 năm đó tôi nhận ko ít lời phỉ phán sỉ nhục từ người khác, cx ko s dù j tôi cx gỡ dc cái gánh nặng suốt mấy năm qua r. 

Tôi muốn cảm ơn bn của tôi ngừi đã lắng nghe, thấu hỉu và chia sẻ cùng tôi trong 2 năm qua thật sự rất rất cảm ơn. 2022 này tôi có một bất ngờ dành cho bn :)) 

" Tình yêu là tình cảm đến từ 2 phía và đôi khi ko phải cứ cho đi là sẽ nhận lại, đừng lãng phí hay đánh mất thời thanh xuân của mình vì nó chỉ diễn ra 1 lần trong đời. Cố lên mình tin mn sẽ chọn con đường đúng nhất cho mình và đừng bao h mắc phải sai lầm giống tôi" fai ting!

​​​​​​​​​​