Hi các mẹ, em là ng con gái nhút nhát, trước giờ thích ai cũng ko dám nói nên giờ vẫn ế ạ :)

Cuối tuần trước em có được giới thiệu cho một ng và đc sắp xếp gặp mặt ở nhà anh họ của em. Cả ngày tiếp xúc với ng đó, em cũng có cảm tình và thấy thích anh ấy. Vì anh ấy tính tình cũng vui vẻ, hài hước, yêu trẻ con nữa ạ. Em cảm nhận anh ấy là một ng tốt. Thi thoảng anh ấy cũng hay trêu đùa em, còn chơi game trên điện thoại của em cùng cháu em, có lúc lại chạy ra hỏi em về game đó nữa, em thì hay ngại nên chỉ cười lúc anh ấy trêu thui. Đến khi ra về, anh ấy cũng hỏi xin số của em. Lúc đó em rất vui.

Nhưng về đến nhà, em đợi mãi, đợi mãi, 1 ngày, 2 ngày, 3 ngày,...và đợi đến giờ cũng ko thấy anh ấy liên lạc cho em. Em thấy buồn lắm, chả bit sao nữa. Lúc này em nghĩ chắc anh ấy ko thích em rồi, xin số cũng chỉ để giữ lịch sự thui. Cứ nghĩ vậy nên e lại thấy buồn. Có lúc em nghĩ hay mình nhắn tin trước, nhưng lại thôi vì ngại, ko dám, rùi sợ ng ta nghĩ này nọ về mình. Nhưng đây là lần đầu tiên e thấy mình như vậy.

Theo các mẹ em nên từ bỏ hay chủ động nhắn tin 1 lần ?

Các mẹ cho em ý kiến với, em cảm ơn nhiều ạ.

Ký tên: cô gái xấu xí, nhút nhát, chưa mảnh tềnh vắt vai và sắp già đến nơi ^^