Ở đây có ai cảm thấy bản thân mình khi mà đã cô đơn quá lâu như vậy khiến cho chúng ta cảm thấy mất đi cái cảm giác được yêu thương hay không? Tự nhiên bỗng một ngày nào đó chúng ta thấy là bản thân của mình tự nhiên chán nản với cái việc yêu đương, và không muốn bắt đầu với một cái mối quan hệ nào khác nữa, dù cho là cái người đó đúng với cái người mẫu lý tưởng của bạn nhưng bạn lại cảm thấy chả có hứng thú gì với chuyện yêu đương nữa thì chắc chắn là do bạn đã quen với cái việc mà cô đơn quá lâu cho nên cảm xúc đã bị chai lì rồi đó. Và cũng có nhiều người nói rằng nếu mà chúng ta gặp một cái tình trạng như vậy thì chắc chắn là chúng ta đang cảm thấy là bản thân của mình không xứng đáng, hoặc không hợp với cái chuyện yêu đương nữa. Hoặc là do chúng ta đã mất đi cái niềm tin trong tình yêu cho nên khiến cho chúng ta mới thấy cái cảm giác như vậy. Bình thường á có nhiều người thấy là bản thân của mình có rất là nhiều người theo đuổi, có rất là nhiều người ngỏ ý là muốn chăm sóc cho mình cả cuộc đời này. Nhưng bản thân của mình thì lại không muốn người đó bước vào cuộc sống của mình thêm một lần nào nữa, hoặc giống như là trái tim của mình bị hóa đá và không muốn ai bước vào cuộc đời mình và làm cho trái tim của mình bị tổn thương thêm một lần nào nữa.

Nhưng đừng vì những cái lý do đó mà bạn không muốn để cho bản thân của mình bước tiếp, thay vào đó chúng ta hãy nên sống một cách cởi mở hơn đi biết đâu bạn sẽ cảm thấy hạnh phúc hơn bây giờ. Và cũng có nhiều người thích cái cuộc sống cô đơn như vậy, bởi vì không ai làm phiền, không ai có thể làm cho họ tổn thương thêm một lần nào nữa bởi vì những cái nỗi đau mà họ phải chịu nó đậu quá đủ rồi, cho nên họ không muốn là có bất kỳ ai có quyền được làm một cái điều đó xảy ra tiếp tục đối với bạn nữa. Nhưng nếu mà chúng ta sống mà không có tình yêu thì giống như là cuộc đời này trở nên rất là vô nghĩa bạn có thấy vậy không.