Em là thành viên webtretho cũng lâu rồi.Em cũng hay vào mục tâm sự đọc lắm ạ. Hôm nay bí bách quá không biết nói với ai nên nhờ m.n tư vấn giúp. Em xin kể qua về n.y em. Em và cô ấy học với nhau từ nhỏ. Đến năm lp 10 thì chúng em hc khak lớp nhưng cũng cùng trường. Chơi thân với nhau. Lên đại học thì em sang bên nga học. Còn cô ấy học ở việt nam. Khi sang bên này cô ấy cũng hay nhắn tin trò truyện với em. Mà chủ yếu lên để cãi nhau. Lâu dần rồi có tình cảm với nhau rồi trở thành n.y của nhau. Ban đầu mới yêu nhau cô ấy cũng hay quan tâm,nhắn tin với e nhiều lm ạ. Nhưng dần dần em cảm giác tcam của cô ấy mất dần. Cô ấy nhắn với em ít hơn. Cũng ít quan tâm hay thể hiện tcam với em hơn. Đỉnh điểm là em nhắn tin cho cô ấy mà 4 ngày liền cô ấy k trloi. E gọi điện cho cô ấy cũng không được. Cuối cùng em phải nhờ đứa bạn gọi giúp mới thấy cô ấy trả lời. Em hỏi thì cô ấy bảo không bật mạng nên không biết em nhắn tin. Nhưng lúc đó cô ấy nói xloi và em thấy cô ấy vẫn còn quan tâm tới em nên em cũng không giận cô ấy. Tính ra bọn em cũng yêu nhau được năm rưỡi rồi. Nhưng do yêu xa nên em cũng không được ở bên cô ấy. Gần đây em thấy cô ấy không có biểu hiện quan tâm gì tới em. Em nhắn tin thì hầu như em toàn hỏi cô ấy trả lời. Em hỏi 1 hồi cuối cùng em cũng hết chuyện để hỏi luôn. Giường như em cảm giác cô ấy không muốn nói chuyện với em. Như trước đấy bọn em có thể nhắn tin nói chuyện với nhau cả tiếng 2 tiếng đồng hồ k thấy chán. Nhưng bây jo thì rất ít. Em có nhắn tin thì cũng chỉ hỏi chuyện hc hành ltinh. Mỗi lần em thể hiện tcam với cô ấy thì gần như cô ấy cũbg chỉ cười trừ chứ cũng không có thấy trloi lại k cả. Cô ấy cũng không có biểu hiện quan tâm hay những tnhan tcam j với em như trước nữa j.Thực sự bây jo e k biết được có thật cô ấy đã chán em rồi không m.n .Em phải làm gì bây jo ạ. Xin được nói thêm là từ khi yêu cô ấy em cũng đã rất cô gắng làm cho cô ấy vui. Vì em hiểu rằng yêu xa thật sự rất khó khăn và cũng là thiệt thòi lớn cho cô ấy. Rất mong được sự tự vấn của m.n ạ. Em xin chân thành cảm ơn