Em không biết phải bấu víu vào đâu

Và không biết phải gửi thương yêu của mình cho ai nữa

Dũng cảm một lần em gõ cửa

Sao cánh cửa lòng anh chẳng mở cho em?

Em quay lưng với đôi mắt ướt mềm

Nhưng khô ngay bởi vì em kiêu hãnh

Sống với đời bằng khuôn mặt lạnh

Sống với đời bằng cảm giác héo khô.

Bây giờ đối với anh em cũng chẳng chờ

Chỉ cảm thấy lòng mình bức bối

Đi trên đường có lúc nào bước vội

Anh nhớ tới một người đang lặng lẽ lang thang.

Có bao giờ anh cảm thấy hoang mang

Cái mà người ta gọi là hạnh phúc

Em không biết nhưng một lần em đã khóc

Chỉ duy nhất một lần em đã khóc vì anh.

Bởi bầu trời xanh đến là xanh

Bởi những điều em không hiểu nổi

Tim ta ơi sao tự mình lừa dối

Lừa dối mình và lừa dối cả anh?

:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

e đơn phương 1 người 2 năm, người ta biết và em bị coi là em gái:((lúc đó người ta mới chia tay ex 5 năm),rồi tụi em không liên lạc gần 1 năm. năm thứ 3, người ta đòi quay lại "tìm hiểu" em. vì còn thương người ta nên em đống ý. nhưng đến bây giờ được 7 tháng rồi mà em vẫn có cảm giác mình là người thay thế. tụi em ở xa nhau ( vt_sg) nên chỉ liên lạc qua yh, sms, dt thôi, thỉnh thoảng anh về công ty thì mới gặp nhau.( mà em nghĩ dân xd thì bận đến mức nào thì cũng phải có giờ nghỉ ngơi chứ làm gì mà cả t7 cn cũng làm luôn.:((:(()

vì từng bị tổn thương 1 lần rồi nên giờ tình cảm không còn 100% như xưa nữa. lúc nào em cũng có cảm giác không an toàn, em bắt đầu nghi ngờ, đề phòng....nhiều thứ lắm, giống như là em không tin tưởng người ta...vì em sợ lich sử lăp lại:((. rồi đâm ra cãi nhau, mà người đó cũng là người "khô" lắm. hồi tết mẹ em đi coi bảo là không họp tuổi nữa.hic cứ tưởng sau bao sóng gió tụi em đã đến được vói nhau nhưng giờ thì lại chuyên tuổi tác nữa. sao vấn đề của em rắc rối thế không biết???

em nên làm gì bây giờ, liệu em có nên tiếp tục tiến tới hay không, em thật sự rất rối, từ hồi tết tới giờ, em stress lắm :((, các chị có kinh nghiệm rồi thì cho em lời khuyên với

em nhỏ chăm chú lắng nghe!