Hic hic, có anh nào đã quyết tâm chia tay người yêu mình rồi quay lại với nhau không ạ? Em với mối tình đầu (chúng em học cùng lớp đại học) mới chia tay nhau được một tháng, sau chặng đường yêu 2 năm 3 tháng, chính xác ra là em "bị chia tay". Lý do thì "đừng trông đợi lý do gì, chỉ là mệt mỏi thôi". Bởi tính em trẻ con, thời gian đó lại áp lực công việc và học tập nên 2 đứa giận hờn, cãi vã liên miên đến 1 tháng rưỡi. Ban đầu vì quá sốc và quá đau khổ nên em đã mắc một sai lầm chết người đó là níu kéo quá nhiều, một cách tiêu cực, vật vã với người ta đến 1 tuần liền, khiến người đó bây giờ luôn lảng tránh em. Lúc mới chia tay, em luôn tìm mọi cách gặp và ép hỏi dồn dập, có còn yêu em không, họ bảo "hết tất cả rồi". Bây giờ thỉnh thoảng em nhắn 1 tin, nhưng người đó đều im lặng, gặp nhau ngoài đường thì coi như không quen biết, hủy cả kết bạn trên facebook, và đốt bỏ cả đồ kỉ niệm em làm tặng 1 năm yêu nhau. Dù người đó bảo hết yêu rồi nhưng thực sự em không tin, họ rất kiên quyết chia tay, em lại còn yêu rất nhiều. Có anh chị nào đã chia tay rồi quay lại không, cho em chút động lực với, hoặc ai có cao kiến gì thì hiến kế giúp em với ạ :(