Thế giới ảo không có tình yêu, có tình yêu là bị bệnh. Đó là nhận định chung của nhiều người.

Hè đến một đống game online mới lại ra lò, cho nên dù có là game thủ hay không thì cũng sẽ nhiều người lựa chọn cho mình một trò chơi nào đó.

Tôi đã lựa ra được cho mình một trò, được PR quảng cáo rầm rộ. Bắt đầu đến với game mới này cũng không có điều gì đặc biệt như những game đã trải qua. Cũng là làm nhiệm vụ, cày kéo đua top, rồi bang phái rồi CCTALCK. Không có j mới mẻ như họ quảng cáo. Nhàm chán.

Nhưng điều đặc biệt nhất đã đến với tôi trong những ngày tháng cày kéo đó tôi đã gặp được em khi chát kênh bang. Em tự giới thiệu mình là nữ. Lúc đó tôi không rõ em là nữ hay là cú, nhưng bản tính trỗi dậy tôi đã trêu trọc em. Và sau mấy hôm tà lưa, tôi đã cầu hôn em thành công.

Trong những ngày tháng cùng nhau chơi, tôi dần nhận ra em có thể là một cô gái, tôi đã quyết tâm tìm hiểu và đã xác nhận rằng em đúng là một thiếu nữ. Rồi cuối cùng tôi đã bỏ qua tất cả a e bạn bè trong game để bước vào cuộc phiêu lưu trong game chỉ với riêng mình em, mặc dù ban đầu không có bất cứ suy nghĩ đặc biệt nào.

Trò chơi đơn giản chỉ là trò chơi, và quả thật em đúng là một nữ game thủ chính hiệu khi tất cả những việc em làm khi ol chỉ là để chơi game, em nhập tâm vào trò chơi đến tận cùng mà ko biết rằng bên cạnh em trong tôi có gì đó đang dần lớn lên và suy nghĩ của tôi đã không còn dành cho trò chơi đó nữa.

Tôi hàng ngày đăng nhập trò chơi, không phải để chơi game mà chỉ để được gặp em, được train bên cạnh em, và không còn ai khác, chỉ tôi với em. Có những lúc em giận dỗi với tôi. em có biết lúc đó tôi đã hạnh phúc nhường nào, vì tôi nghĩ trong đầu em không chỉ có game mà đã có cả tôi rồi.

Sau đó lại là những ngày đẹp nhất vui vẻ nhất ở bên em trong game. Nhưng dần dần tôi nhận ra game là game và đời thật là đời thật, những khoảng cách đang dần bộc lộ và rồi sẽ có một ngày phải chia tay thôi, thà đau một lần còn hơn khắc khoải đến ngày chia tay, và cộng với công việc khủng khiếp đang kéo đến tôi đã quyết định nghỉ game. Khi thông báo với em, thực sự chờ đợi từ em dù chỉ là một câu nói níu kéo. Có lẽ tôi sẽ bất chấp tất cả để một lần nữa dc bên em. Và trong những ngày chia tay game và em đấy tôi đã nhận ra một điều đối với em tôi hóa ko có ý nghĩa gì hết. Đau, nhưng em ơi anh sẽ không bao giờ quên được tên em, dù những lời em nói, những giờ phút ở bên em sẽ bị xóa dần theo năm tháng. Và cho dù đến tận mãi sau này, khi ký ức về em đã không còn, a vẫn sẽ nhớ mãi tên em.

Kết luận của tôi: Phụ nữ là một sinh vật tàn nhẫn.