Ngày xưa, lúc còn cấp 2, tình cảm nó rất ngây thơ và trong sáng. Mình vào lớp 6 thì cũng quậy như bao thằng khác, thế mà lại bị xếp ngồi ngay lớp trưởng, ôi mèn ơi nó bắt mình trực nhật hoài. Lúc đầu mình cực ghét nó nha, gặp nó là muốn cho nó ăn đấm rồi (nói vậy thôi chứ không đánh con gái được =)) ). Thế mà một hôm trời mưa, mình đạp xe đạp quên bén cái áo mưa mấy bạn. Đang ở nhà giữ xe, loay hoay không biết làm thế nào, tự dưng nó tiến tới đưa mình cái áo mưa, nó còn nói: "Ngô cầm này về đi kẻo cảm, tui có dư 1 cái nè". Má ơi nói thiệt lúc đó đứng hình không biết bao nhiêu giây luôn ó =)). Mình thẫn thờ mặt áo mưa về, tới nhà cởi áo mưa xong mới bàng hoàng lại, quên mẹ cảm ơn nó =))).

Sáng hôm sau quyết định mua bánh với sữa tặng nó cảm ơn. Vào lớp đâu dám để ra ngoài, bỏ cặp rồi đợi nó vô nói "Trong cặp tui có quà cảm ơn cho mấy người" rồi bảo nó cầm bỏ túi lẹ đi không mấy thằng kia thấy lấy giờ =))) (ngại quá trời). Cứ mấy lần sau, tự dưng tui ngồi hay để ý nó nha, viết bài, giơ tay, hay "làm lớp trưởng", tự dưng thấy nó dễ thương một cách lạ lùng =)))). Một lâu sau (tui âm thầm thích nó chứ có dám làm gì đâu), trong buổi liên hoan cuối năm lớp 7, nó được mẹ chở đi, tới lúc chở về thì tui bảo tui cho quá giang về, nó lúc đó cũng ngại =))), một hồi lâu mới đồng ý. Thế là câu chuyện nảy nở, ngồi trên xe 2 đứa nói chuyện đủ trên trời dưới đất, vui quá tròi vui. Tới nhà nó mà nó còn quyến luyến đi tiếp =))), lúc đó tui mới mạnh miệng nói "tui thích bà, làm bạn gái tui nha", nó "ừ" rồi quay chạy vào nhà. Tối hôm đó tui mất ngủ luôn =)). Lần đầu tui có bồ haaaaa.

Sáng hôm sau 2 đứa ngượng không dám nhìn mặt nhau luôn (nhưng tui có mua sữa cho nó), ngồi cứ cười thầm thì, nhớ lại mắc cười chết =))). Rồi cũng hẹn hò, nắm tay, .... . Chúng tui quen nhau tới năm 11 luôn đó ^^, mà do bắt đầu 2 đứa có các mối quan hệ bạn bè mới (học 2 lớp khác nhau), chuyện học thì cũng tăng do chuẩn bị lên 12 và thời gian dành cho nhau thưa dần đi. Chúng tui dần hết thương đối phương và quyết định rời xa nhau.

Đến bây giờ nhớ lại thì vẫn cảm thấy hạnh phúc vì mình có một mối tình dễ thương như thế ^^.

Cảm ơn mọi người đã đọc bài dài lòng thòng của tui hihi.