Các cụ bảo : Ở đời có 4 thứ ngu

Làm mai, lãnh nợ, gác cu, cầm chầu.

Thế mà mình điếc không sợ súng, đã từng làm mối cho 3 đám thì một đám đậu. Cũng may, gia đình đó khá hạnh phúc.

Nhưng còn một chuyện mình vẫn trăn trở mãi, là chuyện cô em họ của mình ( tuy gọi là em nhưng lại hơn tuổi mình). Cô ấy sinh năm 77, Đinh Tỵ. Người ta bảo con gái tuổi này cao số nên hay lấy chồng muộn. Chị em thân với nhau từ bé nên mình biết. Nó rất ngoan, hiền hậu, việc nhà đảm đang, gia đình cơ bản, có thể nói là mẫu người vợ, người mẹ tương lai rất tốt. Chỉ có điều hình thức nó thì bình thường, nói chuyện không gây ấn tượng, lại làm liên doanh suốt ngày bù đầu với công việc không có thời gian cho các mối quan hệ khác ngoài công việc. Chuyện tình cảm của nó thì vất vả quá, cũng ba lần yêu đương rồi đấy mà chẳng nên cơm cháo gì. Mình muốn làm mối cho nó lắm mà xung quanh chẳng có người phù hợp để giới thiệu. Người tốt thì đã có vợ con cả rồi, người chưa gia đình thì tính cách không phù hợp nên không dám giới thiệu... Tuần vừa rồi gặp dì mình, dì cứ than thở mãi, còn kể đã lén đi cắt lễ tiền duyên cho nó cách đây 2 năm rồi mà sao tình duyên của nó vẫn trắc trở thế. Buồn quá!

Mình cũng là người tin vào duyên số. Nhưng cái đôi mình đã làm mối cho và thành công kia cũng là một nhân chứng sống động về chuyện nhân định thắng thiên. Giá mà các mẹ trong wtt có người quen cũng đang cần tìm bạn đời thì tốt quá nhỉ. Chúng ta có thể cùng kết hợp làm mai mối cho những người cần đến với nhau. Hy vọng các mẹ ủng hộ và giúp đỡ.