Câu chuyện của tôi là như thế này:

Tôi và cô ấy quen nhau cũng đc 2 tháng, 2 chúng tôi yêu xa gia đình cô ấy cũng khó . Cách đây hông lâu thì tôi có về ra mắt với bà ngoại của ny . Lúc đầu tôi cũng có mua ít quà để về ra mắt thì mọi chuyện đều xuôn sẻ , ngoại cũng có vẻ là thích tôi . Thì ngày thứ 2 tuần này em ấy có kêu tôi là "chủ nhật này anh có rảnh hông ,lên chơi với em sẵn gặp mặt mẹ em luôn " thì tôi thấy thế cũng đồng ý . Nhưng chưa kịp tới chủ nhật thì em đổ bệnh , tôi liền không suy nghĩ gì mà xách xe chạy lên chổ em để thăm và tiện tay chăm sóc em , tôi lo cho em quá nên chạy thẳng 1 mạch tới nhà mà quên phải chuẩn bị quà cho cô và chú  , tôi chỉ còn nhớ là phải mua thuốc và ít cháo 

Căn nhà thì nói chung nhỏ cũng ko nhỏ, mà rộng cũng ko rộng, tối đêm đó cả gia đình em ngủ hết chỉ có mình tôi là còn thức để chăm sóc em , em thì ngủ trong phòng , mẹ và cha thì ngủ ngoài trước nhà , còn tôi thì nằm phía ngoài kế cửa phòng của em để tiện tay chăm sóc . Và sáng hôm sau thì mẹ của em đi làm sớm , còn cha thì ở nhà . Tôi thấy em có vẻ cũng khoẻ hơn 1 chút nên đi mua đồ ăn về cho em và cha em ấy ăn . Lúc ăn xong thì em ấy có nói là muốn đi chơi và xem phim . Nên tôi có xin phép chú là chở em ấy đi chơi tầm chút lát thì về . Nhưng tôi đã phạm sai 2 sai lầm chết người .

Thứ 1 : cha và mẹ cô ấy chưa hề biết j về tôi mà tôi đã vội vã đòi chăm sóc em và còn ngủ lại qua đêm . Người lớn đều có những nghi ngờ mà . Đó là điều bth , cũng xuất phát từ sự an toàn cho con mình . Mà đó còn là con gái nữa 

Thứ 2 : tôi có hứa là sẽ chở em đi chơi chút lát rồi về . Nhưng đã thất hứa ngay từ lần đầu gặp mặt gia đình tôi chở em từ lúc 8h sáng mà cho tới tận 1h chiều. Nhưng chúng tôi chỉ có vòng thành phố , đi ăn , xem phim và mua đồ cho em . Nên gia đình ở nhà rất lo 

Xui cái là trước ngày tôi chở em đi chơi thì quên mang theo cục sạc nên sáng ngày hôm sau thì đt tôi sập nguồn . Gia đình em thì ko có cục sạc loại của tôi . Nên lúc đi chơi thì gd em có gọi cho tôi hoài mà hông đc . Tôi cũng hông hỉu nếu gọi cho tôi mà ko được , tại sao lại ko gọi thêm cho em ấy . Nên là lúc về tôi cũng có bị chỉ trích . Nhưng tôi biết đó hoàn toàn là lỗi của tôi nên có nhận sai với cha và ngoại của em ấy . Lúc tôi về nhà thì tầm tối tối mẹ em ấy đi làm về thì nghe cha và ngoại kể lại thì có la và chửi em ấy . Khi em kể lại thì tôi vừa trách bản thân mình thương em . Trách là tại sao mình lại làm như vậy . Thương là em bị chửi oan do lỗi của mình hông đưa về sớm hơn để gia đình em lo và em thì bị chửi  . Tôi định vài ngày tới lên thăm em và cũng xin lỗi đến gia đình . Nhưng tôi vẫn chưa biết cách nói lời xin lỗi như thế nào là cho đúng 

Tôi thật sự rất thương em , tôi hông muốn vì chuyện này mà cả 2 đứa phải xa nhau :((

Hi vọng mọi người có thể cho tôi lời khuyên và chỉ dẫn tôi làm thế nào cho đúng và xin lỗi như thế nào 1 cách trân thành nhất 

Để gd em có thể tha lỗi và cho tôi thêm 1 cơ hội !!

Cảm ơn mn đã đọc bài viết này ^^