Chuyện là gần đây em mới quen một anh trai người Nhật sống ở Hà Nội. Bọn em quen nhau do em làm ở quán ăn Nhật để lấy thêm kinh nghiệm và anh đến ăn ở đấy lần đầu thì em có trò chuyện chút vs bàn anh ấy và làm sai vài thứ bị quản lý mắng. Hôm sau anh và bạn anh lại đến ăn thì anh đã nhờ bạn xin số em do ngại hay gì em chẳng biết. Anh đến quán em mấy lần ăn chỉ hôm em làm anh ms đến thôi  và em thì cũng nghỉ việc rồi. Chúng em cũng có trò chuyện và anh rủ em đi chơi  thì em cũng đi chơi khu gần chỗ em thôi vì em rén mà. Thì anh cũng như nam chính ngôn tình che nắng giúp em khi đi qua mấy chỗ nắng. Khi uống trà sữa thì nước đá chảy vào váy em thì anh lau hộ. Đi chơi với anh lần đầu anh trả hết và anh tiêu tiền nhiều lắm em có ý muốn trả thì anh bảo lần sau nhé đừng có nói là không có lần sau đấy. Lần thứ 2 em cũng có hẹn vs anh thì anh quên ví anh cũng nhắn với em làm em trả giúp anh lần sau anh sẽ mời em, do lần trước anh mời em nên em mua quà tặng anh và trả tiền trà sữa lần 2 ấy. Em thì chẳng có chút kinh nghiệm hẹn hò nào nên chẳng biết người ta nghĩ gì xong lúc anh và em đứng đợi taxi, anh đã nói lần sau lại đi chơi nhé. Em cũng nửa hiểu nửa không nên đồng ý. Lúc về nhà vẫn nhắn tin vui vẻ vs anh  và anh hỏi em thích quà gì anh tặng em bảo em không cần đâu xong anh hỏi em vài thứ vớ vẩn . Nhưng hôm sau lúc anh nhắn vs em"anh mệt quá buồn ngủ nữa anh sẽ ngủ trên xe bus "xong em nhắn lại anh cẩn thận nhé anh đã thích tin nhắn đó và kể từ tin nhắn lúc 5h ấy bây giờ đã được 2 ngày trôi qua và em không nhận được một tin nhắn nào từ anh ấy cả. Liệu em có nên chủ động nhắn tin với anh trước không nhưng rồi em lại thôi vì lỡ người ta gosting mình thì mình không nên làm phiền người ta vả lại em chẳng biết phải nhắn vs anh ấy điều gì nữa. Dù ms quen thôi nhưng em lỡ cảm nắng anh rồi em cũng hơi bị đau tim vì mình đâu có làm gì sai đâu mà bị gosting nhỉ . Anh vẫn hoạt động nhưng không nhắn lại cho em lấy một tin nhắn. Em chẳng hiểu anh suy nghĩ gì trong đầu cả. Hai buổi đi chơi đều vui vẻ vậy mà... Em thì là sinh viên còn anh đi làm và anh là người có tiền. Nhưng em đến vs người ta vì tình cảm cũng chẳng phải vì tiền hay gì hết cả , em cũng nói rõ vs anh là em không muốn tiêu tiền của anh từ đầu rồi thì anh bảo hãy đi hẹn hò mà không dùng tiền nhé. Xong anh làm vậy khiến lòng em khó chịu lắm... mọi người có lời khuyên gì cho em không ạ chứ em cũng buồn lắm khi mà anh ko nhắn cho em câu nào...