Hôm nay được nghe chuyện tình của một người bạn - chị ấy yêu một người và đã thử đủ cách để chiếm được trái tim anh ấy, nhưng không thành công - tự dưng em nghĩ đến đề tài khá lý thú : Cọc đi tìm Trâu ;-) Bản thân em, trong chuyện học hành, làm việc thì cũng tương đối chịu khó, nhưng chuyện tình cảm thì em tự thấy mình khá lười :"Lười" yêu, "lười" chủ động bày tỏ tình cảm trước ai đó, "lười" săn đón v.v... Tóm lại là lười, rất lười ạ. Em có lẽ giống đại đa số phụ nữ, luôn thích mọi thứ được dọn sẵn ra, chỉ việc ngắm xem có ưng không rồi "chén". Hihi. Nhưng quả thực là trong cuộc sống, có rất nhiều trường hợp ngược lại - nghĩa là người con gái có tình cảm trước, và chủ động bày tỏ tình cảm, chủ động xây đắp mối quan hệ. Em cũng đã nghe ý kiến của nhiều anh nam giới cho rằng đa số họ không thích mình bị "tấn công" mà thường thích mình ở thế chủ động, và có lẽ vì vậy mà xác suất thành công của những câu chuyện "Cọc đi tìm Trâu" thường không cao lắm (?). Thực tế thì thế nào ? Câu chuyện tình của anh/chị có thuộc trường hợp này không ? Ý kiến của các anh/chị ra sao đối với những người phụ nữ chủ động bày tỏ tình cảm trước ? Bí quyết thành công của những mối tình "Cọc đi tìm Trâu" là gì ? Mọi người cùng chia sẻ kinh nghiệm của mình cho rôm rả nhé.