em muốn hỏi các chị 1 chuyện. em có người yêu được 4 tháng, trong lúc yêu em anh ấy vẫn còn quan hệ với ng yêu cũ, anh ấy nói dối em và chị kia, em và người đó gặp nhau rất ít tháng khoảng 3 , 4 lần, đầu tháng 3 anh ấy nói chia tay và về nhà chi ng yêu xin cưới, chuyện sẽ chẳng có gì nếu em ko mang thai, em nói cho anh ấy biết và anh ấy nói anh ấy muốn giữ đứa bé nên khuyên em ăn uống và sau đó gặp nhau( vì điều kiện công tác nên bọn em phai xa nhau 1 tháng)khi gặp anh ấy nói sẽ chia tay ng kia và nếu khám em bé khỏe sẽ tiến tới, anh ấy ko nói sẽ cưới nhưng cũng ko nói bỏ, mọi chuyện diễn ra như thế đến 1 tuần sau anh lần lữa đưa em đi khám, có 1 hôm anh ấy ko gọi điện rặn dò hỏi han, anh ấy còn tắt máy, hóa ra anh ấy vẫn ở bên người yêu cũ, chị ấy gọi điện cho em, hóa ra anh ấy là 1 người lăng nhăng, nói dối như cuội, giờ em bé đã được 6 tuần, anh ấy đang im lặng, em cáu và nói muốn bỏ đứa bé anh ấy vẫn im lặng. nhưng thật sự em ko muốn bỏ bé, vì gia đình em đã biết chuyện và em cũng ko muốn bỏ, nhưng 1 ng như thế lấy về làm chồng thử hỏi có nên ko, nhưng vì con lẽ nào lại kết hôn????? em đang phân vân mong các chị tư vấn giúp em/ em xin cảm ơn