3 người, em, bạn trai hiện tại (tên M) và bạn trai cũ (tên H) là bạn học chung ĐH, a M biết rõ mối tình đầu giữa em và H, a M đã chứng kiến em đau khổ vì thất tình khi H lấy vợ và chính a M là người đã an ủi, động viên chăm sóc em khi em suy sụp tinh thần …dần dần tình yêu đã nẩy sinh giữa em và a M….cho đến 2 năm trước a M săn được học bổng du học Úc (học MBA), trước khi sang Úc (học 2 năm), a M có ý muốn “ăn cơm trước kẻng “ nhưng em từ chối… 2 đứa ước hẹn sẽ kết hôn sau khi a M tốt nghiệp về nước.

1 tuần sau khi a M đi du học, tình cờ em gặp lại H (bạn trai cũ) tại vp công ty nơi em đang làm việc, thì ra H vừa mới được công ty tuyển dụng, hỏi thăm, em được biết là “H đã ly hôn và nghỉ việc tại công ty của bố vợ” Lúc này em chỉ xem H là người bạn cũ, là đồng nghiệp mới…Tuy nhiên khi liên lạc với a M qua ĐT, tin nhắn (Email, zalo.…) em đã không kể lại chuyện “H đến công ty làm chung với em” (vì em ngại a M suy nghĩ lung tung) ……..cho đến 1 hôm, em phải làm overtimes để kịp deadline … đến 8 giờ tối, H bước vào vp công ty, miệng nồng nặc mùi rượu, lúc đó trong vp công ty chỉ còn lại 1 mình em (công ty ko có bảo vệ riêng mà sử dụng dịch vụ bảo vệ của cao ốc văn phòng 20 tầng nơi công ty thuê 1 tầng làm vp)…..cảm thấy ko an toàn, em định thoát ra ngoài phía hành lang là nơi có lắp đặt camera an ninh (bảo vệ sẽ lên can thiệp khi nhìn qua camera phát hiện có sự cố) ..... nhưng em bị H chặn ngay cửa, H xông vào em …...Mặc dù em chống cự quyết liệt nhưng vì hôm đó em mặc váy (chân váy đen dài phủ gối tuy kín đáo vẫn ko ngăn được bàn tay bẩn thỉu của H) … cuối cùng em đã bị H làm ô uế …kiệt sức & xấu hổ, em ngồi thu người dưới gầm bàn khóc nức nở trong tủi nhục và đau đớn, H quỳ trước mặt em cầu xin em tha thứ, H nói “mẹ H đang bị bệnh tim, Bà sẽ ko chịu nổi nếu H bị bắt di tù”… Khi đó, em chợt nhớ lại hình ảnh phúc hậu của mẹ H, khi em đến nhà H lúc em còn là bạn gái, nhớ đến sự quan tâm & tình cảm của bà dành cho em….Thế là em quyết định ko tố cáo H & giữ kín chuyện tối hôm đó vì tội nghiệp cho mẹ của H, dù trong lòng em ko bao giờ tha thứ cho H.

Nghĩ lại, em hối hận vì trước đây đã ko trau cái “ngàn vàng” cho a M để bây giờ bị H cướp mất, thật xót xa!!!

Thấm thoát 2 năm đã qua, a M đã tốt nghiệp MBA và chuẩn bị về nước…..em lo lắng, nếu 2 đứa kết hôn, trong đêm tân hôn, a M sẽ phát hiện em ko còn trinh!!…..Nếu giải thích là em bị H cưỡng hiếp! em lo sợ a M sẽ ko tin vì trước đó em đã giấu ko báo a M biết tin H vào công ty làm chung với em và ….vì a M biết rõ mối tình sâu đậm trước đây giữa em và H.

Em bối rối quá ko biết phải đối diện với a M ra sao?