Em không phải là thành viên mới đâu, cũ rồi.

Xin lỗi là em phải dùng nick khác, thông cảm và tư vấn cho em với

VC em lấy nhau đã gần 5 năm, đã có 2 nhóc. Trong suốt thời gian đó, quan hệ giữa 2VC rất bình thường (cũng có lúc cãi nhau giận dỗi này kia).

Mới đây chồng em có nhận một cô bé cùng cơ quan làm em gái kết nghĩa. Cô bé có vài lần đến nhà em chơi, thỉnh thoảng hai vc cũng nói chuyện với nhau về em ý.

Nhưng tình cờ tuần trước em đọc được các tin nhắn giữa chồng em và cô đó. Những tin nhắn rất ngọt ngào rất quan tâm (nhưng không hẳn về chủ đề tình yêu, em chỉ đọc được một số tin độ 1 tháng gần đây còn trước đó thế nào em không biết nữa). Chưa bao giờ chồng em có những tin nhắn quan tâm tỉ mỉ chi tiết thế cho vợ cả. "Em đang làm gì đấy, online đi". "Mai anh qua đón em nhé". "Em đừng nên ăn ở ngoài mất vệ sinh".. Trong số đó có một số tin nhắn có liên quan tới em, chồng em nói rằng anh chưa thực sự quan tâm tới vợ, rằng vợ chồng anh đang cãi nhau. Cô đó thì nhắn là "anh nên quan tâm tới chị ấy, em và anh nói chuyện thế này có ngại không, chị ấy có nghĩ gì không".

Qua các tin nhắn thì em thấy người chủ động là chồng em, anh ý nói rằng sẽ luôn nhắn tin quan tâm như thế cho tới khi cô ấy có người yêu.

Em đã khóc rất nhiều, chồng em đã thừa nhận là anh có quan tâm tới cô bé đó nhưng chỉ như em gái và không có gì xảy ra cả. Anh ấy còn nói là sẽ đưa cô ấy đến gặp em, anh ấy bảo rằng không phải lúc nào cũng dễ tìm người hợp tính để chia xẻ. Anh ấy bảo đúng là thời gian gần đây do hai vc hay cãi nhau, anh ý cảm thấy khó nói chuyện với vợ quá, rằng anh ý thấy chuyện tin nhắn đó là bình thường. Chồng em bảo nếu thật sự có gì anh đã xóa tin đi chứ để cho em đọc được làm gì, còn anh chưa làm gì có lỗi với vợ con cả. Và anh ý hứa là sẽ không nhắn tin kiểu như thế nữa nhưng sẽ vẫn quan tâm tới cô bé đó như em gái vì thực sự cô ấy có hoàn cảnh riêng..

Em biết làm gì đây, em buồn lắm. Em linh cảm rằng anh ấy đang thích cô ấy dù bây giờ mọi điều chưa rõ nét. Hôn nhân của em đang có dấu hiệu đe dọa của sự tan vỡ rồi, hãy cho em một lời khuyên với. Các chị có cần thêm thông tin gì để có thể cho em lời khuyên thì hỏi em , thú thật em đang rối bời nói không đủ ý không rõ nghĩa và em cũng không biết mình phải làm gì nữa:Sad: