Em và người cũ quen nhau dc 2 năm. Người này tính tình vui vẻ, khá cứng đầu và khó tính. Em thương người này và người này cũng thương e, tuy nhiên cũng có bất đồng và gây cãi nhiều. Khoảng hơn nửa năm trước người cũ vì trong lòng hối hận quá nên đã thú nhận với em là qh với người yêu cũ được 1 lần trong lúc quen em sau đó đã chấm dứt với nyc rồi và cầu xin e tha thứ. Lúc mới quen nhau, người cũ vì chưa quên dc nyc của hắn nên làm e buồn nhiều và đã làm chuyện có lỗi với e, nhưng sau này khi bắt đầu thương e thì hắn lại vô cùng ân hận và muốn bù đắp. Lần đó e vô cùng đau khổ và muốn chấm dứt. Tuy nhiên vì người đó xin cho cơ hội, e cũng đã tiếp tục quen nhưng khi ở gần e đều ko thể quên chuyện bị phản bội, em đau đớn lắm nên tiếp tục được thêm vài tháng thì đã quyết tâm chia tay dù cho người cũ cứ năn nỉ mãi.

Sau này, em gặp dc người mới thông qua bạn bè, người này khá hợp tính e, cùng chung sở thích, tính cách và quan trọng hơn là đã từng bị phản bội như em nên hiểu được cảm giác của em. Gia đình người này ko hạnh phúc, bố mẹ từng li hôn nên người này rất sợ chia ly, sợ bị bỏ rơi. Người ta thường nói nam châm cùng dấu thì đẩy nhau, đúng là như vậy, cứ tưởng là tìm được bên bờ hạnh phúc rồi, lúc đầu làm bạn bè thì rất vui nhưng tới khi quen được vài tháng thì chúng em xảy ra nhiều mâu thuẫn cãi nhau liên tục vì khác suy nghĩ cũng như tính e và tính người đó đều cố chấp và nóng nảy như nhau. Ngoài ra, tính người này còn khó tính hay xét nét, để ý và thường im lặng để tập trung quan sát và ghen tuông nhiều. Em đi đâu chơi với bạn, người đó đều sợ em đi với trai. Khi e nói ra thì chỉ toàn lấy lí do là do thương e, sợ mất e nên lúc nào cũng cần đề phòng cả.

Dạo này, ngày nào cũng cãi nhau với người mới nhiều làm e rất mệt mỏi. Lại gặp thêm người cũ còn thương nên vẫn chờ đợi e quay về nên nhiều lúc cãi lộn với người mới thì e lại nhớ tới người cũ và khóc rất nhiều. E đi coi bói, bà thầy bói lại nói cả 2 đều thương e thật lòng người 8 người 9 phần. Em phân vân quá, không biết nên tiếp tục với người mới hay quay lại với người cũ???