Mình và người yêu quen nhau 1 khoảng thời gian đầu tầm 1 năm rưỡi quá đẹp. Nhưng tầm trong năm nay. Ngyeu mình có dấu hiệu chán rồi, mọi thứ thay đổi lần lần, ko còn đc như lúc đầu, nhưng ai yêu lâu cũg vậy thôi cũng có giai đoạn này. Ng y muốn ct nhiều lần nhưng mình níu giữ, vì mình nói phải cùng vượt qua giai đoạn này. Mình biết cũng do mình, mình k còn bản lĩnh làm đc những chuyện yêu đẹp cho 2 đứa như những ngày đầu. Mình hơi chủ quan vì mình nghĩ nó sẽ là của mình thôi. Nhưng từ lúc ngyeu chán cũng là lúc làm việc ở môi trường khác. Làm ở công ty kiểu IT đồ làm vâky đó. Anh họ ngyeu đưa vô làm, dù k thích nhưng vì tương lai nên ng yêu mình vẫn làm. Mà từ khi vô khác lắm, thay đổi suy nghĩ, rồi chán mình sẵn rồi làm nhiều hành động thể hiện rõ là muốn chia tay nhưng mình vẫn chủ quan quá, rồi 2 tuân trước ngyeu ct mình. Vì chán và mình ko có tương lai. K thể trách đc vì con gái mà họ cần có tương lai. Nhưmg mình sẽ cố gắng vì năm nay cũng khó khăn quá. Lúc chia tay qua tin nhắn, nhưng chiều hôm chia tay đó mình nói ăn bánh ko đem qua ngyeu vẫn ăn , xong qua nc ngyeu kêu vẫn quyết định chia tay vì nói mình bị chi phối vì tình yêu nhiều quá ko lo tương lai chi hết ( Trước đó cũng nói mình bị chi phối bởi tình yêu nhiều lần rồi ) . Đó, xong nói tạm dừng lại đi, nói mình tâkp trung lo tương lai đi, họ muốn ổn định,  nói mình là gánh nặng của họ vì mình ko có tiền, k có tương lai. Mình hiểu vì con gái mà. Nhưng sau mình lụy quá, mình ko bản lĩnh đc, mình yeu quá nên hóa ngu, mình tìm mọi cách để quay lại đến mức hay nhắn tin hay muốn gặp người nhà ngyeu mình nc. Ba mẹ ng yeu mình thì quý mình, khuyên tới mức đặt gánh nặng lên  nên ngyeu tức kêu mình đàn ông k bản lĩnh, yếu đuối nên ngyeu muốn dứt luon, chuyêkn tình yêu ko vượt qua đc thì làm dc gì. Ko biết vì quá tức lúc đó nói vậy ko vì họ cũng nói mình có tương lai cũng k muốn quen nữa. Lúc mới nói chia tay thì cũng có nc hay có thể gặp đc chứ giờ là ko trả lời hay muốn gặp mình nữa. Mình ko biết mình còn cơ hội gì ko nữa dù biết khó. Mà thật sự bây h mình k biết làm gì, rối tung mọi thứ lên. Sốc nặng quá vì mình k nghĩ có ngày này.  Ngyeu mình coi như gắn liền vs cuộc sống mình vâky đó , vì xung quanh mình thực chất k có ai ngoài ngyeu mình. Gia đình mình thì mn thương yêu nhau đó nhưng ko hợp nên ko ai tâm sự nc gì hết. Làm gì cũng có ngyeu thoi mà giờ vậy rồi mình chưa thể chấp nhận.

Mình không biết phải làm gì bây giờ nữa. Mình sẽ thay đổi nhưng liệu cô ấy có về lại với mình không? Mình từng yếu đuối tới mức muốn tìm đến cái chết nhưng em vẫn còn lương tâm để nghĩ về gia đình. Nhưng những ngày này mình đang dày vò bản thân, em không thể làm được gì nữa. Mình không biết dù thời gian này mình im lặng và thay đổi thì họ còn yêu mình không ? Có thể quay về với mình không ? Quãng thời gian bên nhau quá đẹp nhưng để rồi khi chia tay không còn chút luyến tiếc. Trên đời này cứ phải chia tay như vậy là sẽ chấm dứt hay sao.