Em đọc các bài trên diễn đàn wtt đã lâu nhưng hôm nay mới tham gia. Em có 1 chuyện làm em suy nghĩ cũng nhiều, mệt mỏi cũng nhiều.

Em năm nay 21t còn người yêu em 22. Bọn em yêu nhau được hơn nửa năm rồi,có lúc vui vẻ, có lúc giận hờn, cãi nhau nhưng toàn vì những lý do rất vớ vẩn. Kể ra thì cãi nhau linh tinh nhiều nên cũng có lúc mệt mỏi. Cũng có lần cãi nhau anh bảo mình chia tay nhưng rồi vì vẫn còn yêu nhau nên bọn em lại quay lại. Em không biết có phải anh vẫn còn trẻ hay do tính của anh thế nhưng lúc thì anh tỏ ra rất yêu em, lúc lại lạnh nhạt với em. Em hỏi anh thì anh bảo, anh cũng không biết nữa, anh yêu em nhưng nếu mình tiếp tục thì em sẽ phải khổ vì tính dở dở ương ương của anh, lúc thì anh muốn tiếp tục yêu em, lúc thì anh muốn mình dừng lại. Em thì em rất yêu anh, em không biết có phải tại em quá quan tâm đến anh nên anh như vậy? Em nói với anh" Nếu mình quay lại thì phải vui vẻ, yêu nhau hơn chứ quay lại chỉ là cố gắng thì cả 2 sẽ càng mệt mỏi". Anh suy nghĩ và nói: "từ giờ mình đừng gặp nhau nữa", em không biết có như lần trước không? Em sợ cái cảm giác không có anh bên cạnh, đau đớn và mệt mỏi lắm, em yếu mềm quá. Nhưng nếu tiếp tục yêu nhau mà không cảm thấy vui vẻ, hạnh phúc thì em cũng biết sẽ chẳng đến đâu.

Từ hq em cũng k nhắn tin, gọi điện gì cho anh, em muốn anh có thời gian để suy nghĩ. Thật khó để chấp nhận lời chia tay khi cả 2 bọn em còn yêu nhau. Tính em lại hay mất bình tĩnh, có khi không chịu được em lại bấm máy cho anh, hu hu...

Em chẳng biết nên nghĩ thế nào nữa, nghĩ là bọn em thế là hết hay là hi vọng? Vì thật sự em còn rất yêu anh, em không muốn xa anh tý nào cả..

Các anh chị giúp em với....