mình và cô ấy quen nhau qua mạng. cho đến thời điểm này đã được 7 tháng. Cô ấy là một người rất thẳng thắn. Đến với mình cô ấy đã nói rằng cô ấy đã ko còn trong trắng vì đã trao cho mối tình đầu và cô ấy nói nếu yêu em thì hãy chấp nhận quá khứ của em.

Uh. Bất kỳ một con người tốt nào chả có một quá khứ, bất kỳ một kẻ cắp nào cũng có tương lai. Mình đến với cô ấy vì tình yêu chân thành nhất của trái tim, ở bên cô ấy mình cảm thấy hạnh phúc, cô ấy làm cho mình trở nên hoàn hảo hơn. Mình cũng ko quan trọng việc còn trong trắng hay là đã mất. cái quan trọng là sống với nhau như thế nào mà thôi.

Mình làm doanh nghiệp nước ngoài còn cô ấy làm nhà nước. do công việc của mình chủ động về thời gian được nên mình hay có những thời gian rỗi. chính vì thế mà mình thường hay đến phòng trọ của cô ấy nấu cơm, dọn nhà cửa, giặt giũ hộ cô ấy, cũng chỉ muốn là cô ấy đi làm về có thêm thời gian nghỉ ngơi.

Chúng mình yêu nhau được 7 tháng mà chưa bao giờ đi chơi ở đâu đó, thậm chí là mình có rủ đi xem phim nhưng cô ấy cũng ko đi. Cô ấy nói cô ấy ngại đi ra ngoài. Cái lý do này thật buồn cười có phải ko.. trong khi cô ấy có thể đi xem phim cùng bạn cô ấy, đồng nghiệp cô ấy bất kỳ lúc nào có thời gian rảnh rỗi.

Cô ấy trọ ở Hà đông còn nhà mình ở Gia lâm, quãng đường đi lại cũng chỉ có hơn 20km nhưng những lần mình bảo cô ấy là hãy về nhà anh chơi thì cô ấy nói là xa, em ngại đi lắm. Nhưng cô ấy lại có thể đi gần hàng trăm km để đi chơi với bạn của cô ấy mà ko biết xa là gì...

Mình đến với cô ấy khi cô ấy đang tan vỡ mối tình đầu, cô ấy cô đơn. Vậy ko biết có phải tình cảm mà cô ấy dành cho mình là tình yêu hay không hay chỉ là tình cảm nhất thời trong lúc cô ấy còn có ngươi bên cạnh. Rồi khi mọi thứ đã đi vào guồng quay cũ thì mọi thứ mới phơi bầy.

Mình cũng chả bao giờ bắt cô ấy phải quên hẳn đi mối tình đầu của cô ấy, làm sao có thể quên được chứ khi mà 2 người đã có quá nhiều kỷ niệm hạnh phúc bên nhau. Nhưng làm sao mà mình ko ghen được chứ, nhưng mình chỉ biết im lặng vì có nói ra cũng chẳng thể giải quyết việc gì.

Rồi có hôm bạn trai cũ của cô ấy nhắn tin cho cô ấy ... cái này do chính cô ấy nói cho mình biết ...

Giờ đây mình cảm thấy tình cảm đang nhạt dần, mình thì cang vun vào thì có vẻ như cô ấy càng tháo bỏ.Nhưng mình yêu cô ấy nhiều lắm, yêu hơn cả chính bản thân mình ấy...

Vậy giờ mình phải làm thế nào đây... có thể tiếp tục được nữa hay không hay là dừng tại đây..

Mọi người cho mình ý kiến với

Nh