Em và người yêu quen nhau đc gần 3 năm, lúc trước em cũng ít qua nhà anh ấy lắm, có dạo khoảng tháng 1 thì anh ấy bảo 1 tuần phải qua ít nhất 1 lần cho wen, cho hòa hợp, nhưng qua em cảm thấy gia đình ny em quá phức tạp, hay là em sống wen gia đình em, hay gia đình dưới quê nên như vậy.

Hồi trc e wa khoảng nửa tiếng hoặc 1 tiếng là về, còn dạo này hay ở nửa ngày.

Mỗi khi em wa, giống như là thanh lý nhà vậy, nào là rửa chén, lau nhà, đi chợ,nấu cơm, dọn dẹp nhà cửa, rửa tủ lạnh, chở em gái đi học.... phải nói là lần nào cũng như vậy hết, em không phải lười biếng gì cả, e chưa nghĩ đến chuyện cưới hỏi, nhưng anh ấy bắt đầu nói rồi.

Tết, mẹ ny bảo là ko có túi xách về quê, mà e có 1 cái shop nhỏ bán túi xách và áo thun, thế là e tặng ngay 1 cái túi LV ( hàng fake thôi, nhưng chất rất tốt), mỗi lần qua chơi là e đều mua trái cậy hết, vậy mà bảo với bà con xa là em chẳng tặng gì hay là mua gì lên chơi cả, em tức ghê luôn mà bf e bảo chắc mẹ đùa em cũng bấm bụng bỏ qua.

Rồi mẹ bf em mua 2 con vịt, bf em nt " mẹ kiu em lên làm vịt cho cả nhà ăn kìa" em nghĩ chắc thử xem mình thế nào nên cũng lên.

Rồi mẹ nói lên làm rau câu cho cả nhà ăn kìa...

Nhiều thứ lắm..

Rồi hôm nay thì bảo : " mẹ kiu a bảo em mai wa đúc bánh xèo ăn đi kìa"

Rồi hôm bữa em kho cá, cá có 6 khúc, mẹ bf lấy cái hộp cho vào mấy khúc giữa, để lại khúc đầu và đuôi cho ăn cơm, còn bảo mấy cái kia nhìn ngon để tối ăn cơm.

Mua 1 quả mít bự qua, 1 mình ngồi cắt, ngồi lấy từng múi ra, đứa e gái thì đứng nhìn rồi bốc ăn vụng... chả ai phụ phàm gì cả, cứ như là osin vậy.

Trời, thật là em cũng không có nhiều thời gian và cũng vì chìu bf nên nhiều lúc cố gắng sắp xếp để wa làm.

Còn em gái thì bảo với bf em (mà lúc đó e đang ngồi cạnh) là hết quần áo mặc rồi, túi xách đi học bị rách nữa, nhưng mà cái kiểu xin thấy khó chịu lắm, giống như là bắt em phải tự nguyện cho vậy đó ( tổng cộng cũng gần 30 cái áo và 5 cái túi xách đi học)

Không phải em tính toán gì cả, nhưng mà làm thế có quá không các anh chị, hay taị em khó tính hay sao, em chả hiểu đc nữa.

Nhiều khi ở nhà chả bao giờ nấu ăn cho ba mẹ ăn hết, lâu lâu mới 1 lần, thế mà như vậy !

Nhiều khi cứ so sánh gia đình em nữa, gia đình em thì thuộc loại cũng khá giả, cứ hỏi ở nhà bác khổ lắm... hic hic ...

Nhiều cái nữa mà bây h bức xúc chẳng nói ra đc!