Có khi nào mọi người cảm thấy chán gia đình, chỉ muốn đi mà ko muốn quay về ko??

Mình đang như thế, về nhà là cảm thấy bức bách, khó chịu, cả ngày ko muốn nói ji, ko muốn ăn cũng chẳng muốn cười. Vậy mà bố mẹ mình vẫn coi như chẳng có chuyện ji, chỉ nói, nói và nói.. và mình thì KO ĐC CÃI!

Mình và ng yêu đang yêu nhau, hp và bố mẹ 2 bên cũng ko phản đối ji. Tự nhiên mấy tuần nay bố mẹ mình lôi chuyện cũ ra phân tích rồi phán đoán này nọ, hay để ý vụn vặt vô cùng, từ câu nói, hành động, kể cả chuyện ny mình hút thuốc lá gì cũng để ý( mọi ng hiểu bố mẹ mình để ý kinh khủng tnao` rồi đấy).

Có 1,2 lần vào t7 ng yêu mình phải đưa thợ lên công trình, vì nhiều việc nên t7, cn vẫn phải làm thêm nên ko đi chơi đc, nhưng trc lúc đi ny gọi cho mình, đến nơi cũng gọi cho mình, lúc về thì 2 đứa lại buôn đt vs nhau. Thế mà mẹ mình hỏi t7 ko đi chơi ah? rồi bảo cẩn thận ko nó đi vs con khác đấy. Chán luôn! Nếu mình đi làm và ngta cũng bảo mình đi vs thằng khác thì bố mẹ mình nghĩ sao??

Mỗi dịp lễ, tết, giỗ, hay sinh nhật ai trong gia đình thì ny mình đều đến và quà cáp đầy đủ, thậm chí là quà đắt tiền nữa. Chỉ có hôm sn mẹ mình thì mẹ bảo đừng nói với nó là sn mẹ, chỉ bảo đến ăn cơm bt thôi. Mình cũng ko nói với ng yêu mình, coi như đến ăn cơm bthg`, ng yêu mình vẫn mua hoa quả đến. Thế mà hôm trc mẹ mình lôi ra bảo là " yêu con nhà ngta thì sinh nhật bố mẹ phải quà cáp đầy đủ chứ", nghe mà bực cả mình nhưng mình ko nói gì.

Ny mình thì làm kinh doanh bên ngoài, gia đình có cty riêng làm về đá xây dựng, nói chung kinh tế thì hơn nhà mình. Hồi đầu bố mẹ mình ko nói ji, bây h thì bảo "lấy nó ko có tưong lai", rồi " cái nghề nhà nó vài năm nữa là ko làm ăn ji đc", mình thì thấy cv của ny mình vẫn tôt, làm công trình cho cả nhà dân vs cơ quan nhà nc ở HN . Rồi bố mẹ mình bảo lấy thằng nào cv ổn định( theo kiểu nhà nc' ý), lương đều đều chứ ko như kinh doanh bên ngoài- ý bố mẹ mình là thế. Mình quá hiểu ông bà ý rồi, nếu mình mà yêu 1 anh làm nhà nc chẳng hạn, thì bố mẹ mình sẽ bảo là lương thấp, này nọ, yêu ng kinh doanh bên ngoài thì bảo ko ổn định. Để vừa ý đc bố mẹ mình chắc phải cỡ giàm đốc, cao to, đẹp zai, ăn nói khéo:Sick:.

Mấy bà bác mình mỗi lần gặp lại thêm bớt này nọ, nào là con A gần nhà bác chả học hành ji, đi làm PG cho quán mà lấy đc thằng ng Pháp, bây h sang đấy sống chẳng phải làm ji, rồi chị họ mình sn 82 béo 70kg mới lấy đc 1 anh nhà giàu..v..v.. ý nói mình phải lấy thằng nào thật giàu vào, rồi bảo mình cứ yêu chứ đừng hứa hẹn ji với ng yêu cả, sau này gặp ai tôt hơn thì lấy. Nói chung mỗi lần gặp mấy bà bác là mình ko tiêu hóa đc.

Nói thêm 1 chút là ny mình hơn mình 6t, sn83, hơi thấp 1 chút nhưng trẻ và đẹp zai,rất yêu và biết nghĩ cho mình, cả ngày đi làm về 2 đứa lại buôn đt vs nhau, có chuyện ji cũng tâm sự với nhau hết. Anh cũng chịu khó đi làm chứ ko chơi bời lăng nhăng ji. Mình nghĩ bố mẹ và mọi ng ko thích ny mình vì anh ý hơi thấp, tầm 1m65 thôi. Có lẽ vì ko thích ng yêu mình thấp nên từ đó mới săm soi thêm nhiều cái khác nữa, nhà mình ai cũng thích phải cao to.

Mình thì đc nhận xét là xinh, gia đình bthg`, vừa học xong cao đẳng và chuẩn bị đi làm. 2 đứa cũng định sang năm cưới, cưới rồi thì 2 đứa ở riêng, đồ đạc xe cộ thì ko phải lo ji cả. Mình cũng muốn lấy chồng thì thực sự mình chán gia đình nhà mình, ko chỉ vì 1 chuyện tình cảm mà trong tất cả mọi chuyện bố mẹ mình đều bắt phải theo ý ông bà ý, cuộc sống áp lực vô cùng. Bố mẹ mình thì muốn mình học liên thông ĐH nữa, rồi bảo " mày phải học xong 2 năm ĐH nữa rồi thích lấy ai thì lấy, đừng làm ji quá đáng, đừng đưa tao vào việc đã rồi rồi bắt cưới xin thì nhà này ko bao h châp' nhận kiểu đấy". Nếu mình mà lỡ có baby chắc bố mẹ mình cũng chẳng đồng ý cho cưới đâu:Sad:.

Cv của bố mẹ mình thì ko phải đi đâu nhiều, hầu như ở nhà cả ngày. 2 ông bà ý lại hợp nhau, ng tung ng hứng nên chẳng bao h có ai bênh mình, phân tích đúng sai, 1 ng bảo đúng là ng kia cũng nghe. Mình chán cs này, muốn lấy chồng, muốn có cs riêng của mình nhưng cứ tình hình này có muốn cưới cũng là vấn đề.

Chuyện tình cảm cuả mọi ng thế nào?? có ai ở vào hoàn cảnh như mình ko?