Chuyện của em thật sự làm e rất khó hiểu. E và 1 bạn nam bằng tuổi gặp nhau trong môi trường học tập và làm việc. Bạn ấy rất nhẹ nhàng, quan tâm, luôn chờ bằng được để cùng em đi ăn, tụi e nói chuyện rất hợp. Thế là bằng sự dịu dàng và sự giỏi giang đã làm em rung rinh, nhưng e nghĩ nh khi bạn ấy chỉ là quan tâm mọi ng xung quanh chứ kh thik em đâu. Sau đó tầm 1 tháng thì bạn ấy chuyển sang chỗ khác theo sự phân công. Cậu ấy lâu lâu nhắn tin cho em, e cũng lịch sự rep lại thôi. Vì thời gian biết nhau cũng chỉ 1 tháng nên khi xa nhau thì cũng không có nhiều chủ đề chung. Và e bắt đầu thấy cậu ấy cố gắng tìm cớ để nt cho em, nhưng 2 đứa em nói dc vài câu rồi thôi, lúc e lúc thì bạn ấy kết thúc câu chuyện. Đến lúc này, e nghĩ lâu không gặp thì hẹn cf nói chuyện thôi, dù thik nhưng e cũng chỉ muốn làm bạn thôi vì e nghĩ cậu ấy có khi cô đơn nên tìm mình nch thôi. Vậy là hôm cf đó, cậu ấy thổ lộ là để ý em, muốn tìm hiểu em, dù em không nói gì, và e chỉ im lặng. Rồi tụi em cũng hẹn cf vài hôm khác. Nhưng e cảm thấy mức độ cậu ấy thik e không nhiều. Em hỏi và cậu ấy nói đúng là có cảm tình vs em, nhưng để nói thik và chắc chắn thành ny thì cậu ấy kh chắc. Lúc này e đã nói là: 1 cậu phải theo đuổi mình đúng nghĩa, 2 là chúng ta đừng bh liên lạc nữa. Cậu ấy năn nỉ và nói tiếp tục tìm hiểu thêm, giờ cậu ấy cũng không chắc về tình cảm của mình, cậu ấy xin thêm thời gian để xác nhận lại tình cảm của cậu ấy. E không đồng ý. Và cuối cùng cậu ấy đồng ý chọn phương án không còn liên quan đến nhau nữa. E vỡ vụn, nhưng e không hề nt gì cho cậu ấy sau đó, dù e rất đau lòng. Sau đó 1 tháng, cậu ấy nhắn tin và nói với em là cậu ấy từng thik 1 người, nhưng ng đó quá phũ phàng, e hiểu là cậu ấy có vẻ vẫn còn giữ hình ảnh cô gái kia trong tim. Sau đó lâu lâu cậu ấy vẫn nhắn tin cho em, bắt đầu bằng những cái cớ, rõ ràng là lấy cớ để nch vs e thôi, nhưng lúc thì nt rất nhiều, đôi khi thì kiểu lơ đễnh, em thì cậu ấy nói 1 câu e sẽ nói 1 câu, e không dám nói j nhiều vì sợ cậu ấy biết e vẫn còn thik cậu ấy.

Vì sao cậu ấy lại cứ liên lạc với em, tại sao liên lạc mà nch nhiều khi kiểu lơ đãng. Là cậu ấy còn cảm tình với em, hay là cậu ấy đơn giản chỉ là quá cô đơn? 

Cả e và bạn ấy đều làm bác sĩ, nên tụi em nói chung rất bận. em cảm thấy rất bất lực, nếu đã xác định không y nhau thì cậu ấy cứ dây dưa làm gì để mất thời gian của cậu ấy, làm e phải suy nghĩ tốn thời gian. Giờ e có nên block cậu ấy để giữ lại bình yên cho mình kh ạ