Nghe thiên hạ đồn mấy chị, mấy mẹ trong wtt này từng trải tâm lý phết nên hôm nay em post 1 bài nhờ các chị, các mẹ tư vấn : (

Tình hình là 2 năm trước mình hay qua nhà ng thân chơi và gặp cô bé này, cũng k quen biết nên k có trò chuyện gì với ng ta, ng ta cũng vậy. Mình có chút rung động, tình cờ có dc sdt của cô bé, thế là nt làm quen bt, bé k thèm trl cũng chẳng thèm để ý. Thế là mình bỏ cuộc k nt từ đó [ Mình k có nói mình là ng hay đến nhà, nt với tư cách là 1 ng lạ thôi ]

Thế là bây giờ, mình vẫn nhớ sdt vẫn nhớ cô bé đó, mặc dù gdinh mình đã dọn đi xa, 2 năm rồi k quay lại đó. Thế là mình bắt đầu nt nhưng sẽ khác hơn. Ngày đầu tiên mình nt Chúc ngủ ngon, rồi bé hỏi ai vậy mình k dám trl ( vì mình sẽ k nói mình là ng hay đến chơi nhà 2 năm trước ). Cứ thế tới nay ngày thứ 4, vẫn vậy, bé vẫn im lặng k thèm nt. Phải nói là bé rất khó, thường ng lạ nt, hay cưa cẩm dù cao thủ đến cỡ nào bé vẫn im lặng k thèm đáp trả đâu, k phải là chảnh mà là đàng hoàng nên vậy : ( ( năm nay bé cũng khoảng 18t ).

Bởi vì biết tính bé vậy nên ngày thứ 2 mình đã bịa ra 1 lý do là gặp bé cách đây 2 năm và dc bé cho sdt nhưng h mới tìm dc :D. Bé có chút tin tưởng nên nt bảo mình cứ nói tên bé sẽ nhớ lại. Thế là............bé nói k nhớ. Thế là im lặng luôn, mình có nt là: Chắc là em đang có suy nghĩ, nhưng dù sao gặp lại em anh rất vui. Em k muốn nt trl anh thì cho anh tn cuối để anh biết nhé! .... Thế là cũng im lặng :(. Thật sự là mình k thể nói mình là ng đến chơi nhà ng thân, vì thế nào bé cũng xem mình là bạn bt :(.

Mình chỉ biết bịa đại lý do đó, nguyên tắc của bé là " K biết là ai thì sẽ k trl ". Thế là k biết mình nên k trl : (. Thực sự tối nay chả biết làm thế nào, bé lạnh lùng quá :(. Hay là mình vẫn nhắn 1 duy nhất chúc bé ngủ ngon mỗi ngày mỗi ngày để mong bé để ý đến mình? [ Cái này chắc cũng k có kết quả :( ]

Mặc dù biết gdinh bé từ đó đến h khá giả, bé k thiếu cái j cả. Nhưng bé sống xa bố mẹ, mình đến với bé vì tcam chân thành nhưng k biết làm thế nào....bắt ghế ngồi đợi các chị, các mẹ giúp đỡ :(