Mình muốn kể câu chuyện của mình xin mọi người lời khuyên nên làm gì lúc này. Mình phát hiện người yêu mình nhắn tin với người yêu cũ, mà người chủ động là chị kia. 2 người họ yêu nhau thời đại học được 2 năm sau đó chia tay được 6 năm theo lời anh nói. Đợt vừa rồi bố chị ta mất nên chị ta hay nhắn tin cho người yêu mình kêu buồn rồi chán các kiểu. Người yêu mình cũng an ủi như bạn bè bt. Mình có nhắc là vì gia đình chị ta đang có chuyện buồn nên mình cho qua, và mình ko muốn người yêu mình tiếp tục nhắn tin nữa. Sau khi đám ma xong chị ta lại chủ động nhắn tin hỏi han về công việc vì chị ta mới chuyển sang làm cùng ngành với người yêu mình.Người yêu mình cũng vô tư trả lời lại, rồi lại đá sang 1 vài chuyện khác nhưng tuyệt đối ko nói gì đến tình cảm. Mình nói là mình ko thích thì người yêu mình bảo chỉ là bạn bè, người ta hỏi chẳng nhẽ mình ko trả lời. Mình chắc chắn là 2 người đó sẽ ko quay lại. Nhưng mình rất khó chịu khi chị ta cứ nhắn tin cho người yêu mình. Mình suy nghĩ ko biết có nên nhắn tin cho chị ta bảo là ngoài công việc ra thì chị đừng liên lạc với người yêu em nữa hay ko? Vì mình sợ chị ta sẽ khinh thường mình và cho rằng mình ko nói được người yêu. Hoặc người yêu mình biết được lại cãi nhau. Mọi người cho mình lời khuyên làm thế nào để giải quyết chuyện này 1 cách nhẹ nhàng mà vui vẻ ko?