Xin chào anh/chị, em đang có chuyện này muốn nhờ anh/chị trong đây tư vấn giúp em, em đang hoang mang quá! :( 

Em là nam, năm nay 28 tuổi (1993), em có yêu 1 bạn nữ 25 tuổi (1996), chúng em yêu nhau đến nay đã được hơn 5 năm, ở gần nhà nhau, bố mẹ gia đình 2 bên đều biết nhau và đồng thuận. Năm nay bạn nữ được tuổi nên gia đình 2 bên muốn chúng em lập gia đình.

Trước lúc quyết định cưới em cũng đã cảm thấy có chút gì đó không ổn, tình cảm của em với người yêu không còn như lúc ban đầu (không phải do em có người khác), nên lúc đó em đã quyết định chia tay để cho bạn nữ tìm được cơ hội khác, tuy nhiên lúc đó do thói quen & em rất thương ny nên đã tự động quay lại và bảo cưới. Rồi bọn em dọn vào ở chung với nhau đến nay được 3 tháng.

Câu chuyện cứ thể tiếp diễn đến khi 2 gia đình vào dạm ngõ, làm thiệp, chụp ảnh cưới...Và giờ đây còn 1 tháng nữa đến ngày cưới. Trong khi ny em rất hào hứng chuẩn bị mọi thứ cho đám cưới, thì em lại không có chút cảm giác gì, xen lẫn đó là áp lực trách nhiệm và sợ. Em nhận ra từ cách đây hoăn 1 năm em đã rất ngại đi chơi với ny em, nhưng em vẫn cứ cố, rồi tiếp tục cố đến bây giờ. 

Nhưng bây giờ đây là câu chuyện ở với nhau cả đời, mà em lại không còn cảm giác yêu nữa :( , không phải vì chúng em không làm mới tình cảm hay em sợ trách nhiệm, tài chính. Mà em sợ sau này khi lấy ny em về em sẽ cảm nắng một cô gái khác, rồi làm ny em khổ (vì em biết em đã hết yêu ny, chỉ còn thương). 

Em đã thẳng thắn nói chuyện này với ny, cô ấy hiểu vì cô ấy cũng cảm nhận được 1 phần.

Vậy anh chị cho em lời khuyên về chuyện này với ạ, em rất cảm ơn anh chị :(