em có 1 cô bạn thân, cũng thuộc dạng hoa khôi ở trường cũ, nhà cũng khá giả ở quê, bố làm ở xã. nó yêu 1 ông anh ngày trước làm cùng cty với nó, thành đạt, nhiều tiền mà lại chưa có ng yêu mới lạ...

quả đúng lạ thật, ổng đi đi về về vẫn 1 mình, ở vẫn 1 mình, mà lẽ ra ở cái tuổi đó ít là phải có ng yêu rồi chứ. nó tán tới gần 2 năm nay mà ổng vẫn chưa đổ... bao nhiêu lần em tham mưu cùng nó mà ko thành nào là rủ đi cafe, hẹn gặp đi chơi, picnic, du lịch ... đi đâu nó cũng cố tình rủ ổng đi, ổng cũng đi, cũng vui vẻ vui chơi cười nói với nó... xong rồi lại trở lại bình thường chả có tiến lên dc tý gì, cữ giữ mãi là bạn bè ..

có lần đi chơi du lịch cùng bạn bè có ổng, nó tính tới chuyện "úp sọt" ổng, em can nhưng ko dc... cuối cùng thì nó vẫn thất bại tay trắng, trong khi ổng ko say tí gì thì nó đã say mèm, ổng lại càng thêm dc mấy ánh mắt ngưỡng mộ của chị em khi thấy ổng chăm sóc, đắp chăn trườm đá cho nó xong rồi bước ra về phòng mình ngủ.

Đã hơn 2 năm nay nó ko có ng yêu, vẫn ở nhà 1 mình trong khi mấy đứa bạn đã có any... còn ổng thì vẫn cứ một mình vui vẻ vậy, xe đi ko kẹp ai bao giờ trừ mấy anh bạn trai... nghe nói sắp tới ổng lập cty riêng, đi công tác nhiều lắm nên nó ít có tg gặp ổng đâm ra nó buồn rồi lại còn nhớ ổng nữa...

em thấy tội nghiệp nó quá... đôi lúc nó khóc một mình, ko dám nói chuyện với ai.. em có bảo nó hay là nói thẳng với ổng mà nó ko dám, sợ mất ổng... khổ nỗi khoảng cách giữ bạn thân và girl friend của ổng tưởng mong manh nhưng lại vô cùng xa..

thương nó quá nên tuần trước em có cùng 1 đứa bạn nữa nhân lúc ổng rảnh có hẹn ổng riêng và nói chuyện thẳng với ổng luôn... đáp lại là 1 câu "xin lỗi...anh chưa muốn"... lặng lẽ bỏ về luôn..

hic.. ko biết có phải tại chúng em ko mà tuần qua nó khóc quá trời... thêm cái bố mẹ nó lại gọi điện hỏi han tình hình, bọn em ai cũng có ng yêu, ko năm nay sang năm cũng lên xe hoa rồi mà chuyện của nó còn chưa tới đâu... chỉ biết động viên nó mà ko bik làm gì giúp nó nữa..

a/c nào cao thủ vấn đề này xin giúp em với ạ, đã ai gặp vấn đề này chưa và có cách nào thay đổi dc tình hình ko ạ...