Chào các mẹ!

Mình tạo thread này vì mình suy nghĩ mãi vẫn không biết là phải làm thế nào cho phải. Rất mong các mẹ nhận định và cho mình một lời khuyên.

Mình và bạn ấy làm chung cty khoảng gần một năm, lúc làm chung thì mình với bạn ấy cũng hay tám chuyện skype lúc rãnh, nhưng cả 2 không có ý gì cả. Sau đó mình chuyển công ty, bạn ấy đề nghị một cuộc hẹn để chia tay. Thế là chúng mình hẹn nhau đi xem phim. Từ đó chúng mình hay đi xem phim vào cuối tuần. Rồi một hôm bạn ấy rủ mình đi Đầm Sen, khi ngồi chung đu quay, bạn ấy đã hôn mình, chúng mình hẹn hò nhau từ đó.

Khi quen mình, bạn ấy cũng dắt mình đi chung với bạn của bạn ấy, nhưng khi nào vô tình gặp đồng nghiệp cũ, bạn ấy yêu cầu mình tránh mặt. Nhưng với đồng nghiệp mới, những người không biết mình đã từng làm cty cũ đó, thì bạn ấy vẫn dẫn mình đi bình thường. Bạn ấy bảo ko muốn chú bạn ấy biết chuyện 2 đứa quen nhau (chú bạn ấy là ông chủ cty)

Tính đến nay mình quen bạn đc 2 năm rưỡi, và chúng mình cũng đã quan hệ :-(

Khi biết mình có thai, mình báo cho bạn, bạn bảo rất vui, và nói sẽ cùng mình nuôi con. Bạn nói tuy bạn sợ phải kết hôn, sợ cuộc sống chung, nhưng bạn sẽ kết hôn cùng mình.

Đợt đó trúng đợt công nhân bạo động ở Bình Dương, cty bạn làm bị cháy nên thông báo tạm đóng cửa một thời gian. Bạn nghỉ phép về nhà, nói sẽ trở lại vào cuối tháng sáu, rồi sẽ thu xếp cùng mình về nhà nói chuyện cùng gia đình. Nhưng rồi sau đó cty bạn đang làm tuyên bố đóng cửa, bạn ko quay trở lại và hiện đang làm thời vụ cho cty cũ trước đó bạn đã từng làm ở nhà. Bạn nói hứa sẽ giúp họ trong 5 tháng, sau đó sẽ quay trở lại tìm mình (đầu tháng 12)

Bạn ấy chỉ bảo mình là chờ bạn, nhưng bạn ấy rất ít liên lạc với mình, cũng ko chủ động hỏi thăm tình hình đứa bé. Mình thì cũng đã chuẩn bị tư tưởng làm mẹ đơn thân lâu rồi. Nhưng mình vẫn băn khoăn không biết có nên hỏi thẳng bạn ấy 1 câu để nghe câu trả lời phủ phàng hay là vẫn im lặng chờ đợi?

Mình dự sinh giữa tháng 1. Có một số chi tiết mình không muốn kể, nên câu chuyện của mình có vẻ nghe rất khó chịu, dù sao cũng mong nhận được sự tư vấn từ các mẹ. Cảm ơn các mẹ đã dành thời gian đọc bài.