Chào mọi người. Em năm nay 25t. Em và ngy quen nhau cũng được hơn 6,5 năm rồi. Hai đứa em quen nhau khi còn đi học, cả 2 đều là mối tình đầu tiên của nhau, khoảng thời gian đó luôn yêu nhau thắm thiết. Nói sơ qua về tính cách của cả 2, em thì tính hơi trẻ con, vui tính, lanh lợi, nói chuyện dễ thương, ngoại hình: mặt đẹp theo kiểu dễ thương, dáng vóc cân đối, nhưng tính e ngang ngạnh, hay cáu, dễ nổi nóng. Còn anh thì ngoại hình bình thường nhưng học cực kì giỏi (e hâm mộ lúc e học cùng trường cấp 2 rồi), sau này e cũng k nghĩ e quen được anh.

Nói về chuyện tình của em: e và anh quen nhau hp lúc, thời còn học sinh, sinh viên đi đâu cũng có nhau , dính nhau như sam, yêu nhau hết mình, k toan tính, ba mẹ 2 bên đều cho phép tụi em quen nhau, dự định năm nay đám cưới. Tính e thì k biết ghen, e lúc nào cũng nghĩ lạc quan và tin tưởng người yêu hết mình, vì ngy e cũng chung thủy lắm, k bao giờ để ý đến bất cứ ai, còn anh thì ngược lại , đối vs e a là người cực kì hoàn hảo trong mắt gia đình, bạn bè , người thân của e, riêng đối vs e thì không hoàn hảo ở khoản hay ghen mà lại ghen vô cớ, vô lí. Đến khi e là sinh viên năm 3 thì a bắt đầu ghen, vì một phần lúc đó a vừa ra trường đi làm, nên lương k cao lắm, nên a có hơi tự ti, nhưng e thì k quan trọng chuyện tiền bạc, vì nhà e cũng khá nên ba mẹ chu cấp đầy đủ. Âý vậy mà từ đó a lúc nào cũng ghen, đi học nhóm cũng ghen, e chơi fb mà cmt linh tinh chọc ghẹo mấy đứa bạn, hay là mấy đứa con trai cmt chọc ghẹo (mặc dù a biết k có gì) rồi nhưng lúc bạn e nó nt hỏi chuyện học, thời khóa biểu gì đó nhưng mà nó xưng e bằng e anh cũng ghen, chụp hình mà đứng gần cũng ghen, e biết ý anh, yêu anh nên chụp hình e chỉ ôm mấy đứa con gái, k chụp hình vs con trai . Vây mà mỗi lần ghen là anh lại dùng những câu xúc phạm nặng nề chửi trên đầu em, e uất ức lắm, e thực lòng chung thủy vs a, mà a nỡ nói như vậy , mỗi lần a chửi e đều cãi lại, nhưng e k cãi lại a, a lí sự cùn lắm. rồi e giận , e im lặng, rồi chạy lai chạy qua xin lỗi, năn nỉ, có lúc còn quỳ xuống xin lỗi. Em thì mau quên, e bỏ qua liền, rồi tụi e vui vẻ trở lại. Nhưng đỉnh điểm của việc ghen là từ khi e bắt đầu đi làm ở cty. Trong cty cũng có nam , có nữ, k biết sao vô đó ai cũng thương và hay giúp đỡ e, mấy anh nam cũng vậy. Nhưng ai cty cũng biết e có ngy rồi, nên mọi ng đều nc giúp nhau như kiểu anh em đồng nghiệp, mà k hiểu vì sao mỗi lần mấy a đó rủ đi ăn trưa chung vs cty là a ghen , a chửi k cho đi, sếp kiu đi ăn cơm vs khách hàng là đt chửi inh ỏi, chửi nhiều lắm, nói là a k muốn vợ a đi ăn chung chạ với thằng khác, đi du lịch vs cty a cũng chửi, cty e đa phần là single nên hay rủ đi chơi, hát hò, chụp hình tự sướng, mỗi lần đi e đều xin và nói rõ lý do, nhưng cũng ghen rồi chì chiết, tưởng tượng ra e sẽ làm gì khi đi chơi r chửi e cứ như đúng rồi. Cứ mỗi lần như vậy e như chết lặng, e uất lắm mà k nói được, k giải thích được, ghen lên anh như 1 người khác, k tôn trọng em, a chửi e đến khi nào thấy e khóc nhiều quá nên thôi. Mức độ càng ngày càng dày đặc, e đi làm mà lúc nào cũng phải cãi nhau vs a, khóc trên cty suốt, và rồi e lại cảm thấy giận a, căm ghét a k biết tôn trọng e, e muốn ct vs a, nhưng e lại sợ sau này sẽ k tìm được người nào tốt và hoàn hảo như a ngoại trừ cái bệnh ghen của a. Lúc đó e buồn, nhiều tâm sư, e cứ ngồi lì trên cty k chịu về, vì về e sợ gặp a, rồi cãi nhau, và lúc đó có anh kia thích em lâu rồi, thấy e onl trễ nên hay hỏi thăm e, và e cũng tâm sự hết mọi chuyện vs a đó, sau đó e ct ng iu, và thường hay nc vs a đó nhiều hơn, và rồi mưa dầm thấm đất, e cũng nhận lời thích a đó, nhưng tụi e chỉ nc qua mạng, chưa gặp mặt, vì biết nhau qua công việc thôi. Mặc dù e ct nhưng a k chịu, a nói a sẽ k bao giờ bỏ em, a sẽ mãi yêu em , a dùng mọi cách để gặp măt, tặng quà nhiều lắm, a buồn đến mức độ gọi về cho ba mẹ anh, rồi ba mẹ em để khuyên e quay lại. Ba mẹ e sợ a làm gì dại dột nên cũng khuyên bảo e nhiều nhưng e k chịu, vì e biết a sẽ k thay đổi , vs lại lúc đó lại lỡ có tình cảm vs ng kia rồi, nhưng e biết cũng chẳng tới đâu, lúc đó e chỉ muốn giải stress thôi. Và tết e và a về quê ( 2 đứa gần nhà nhau) a cứ lên xuống đón đưa, chở e đi mua sắm, đi chơi mặc dù e chẳng muốn đi, e cáu lắm, vậy mà cứ lên xuống ngày 10 lần. Và một hôm 2 đứa đi cafe cóc chụp hình bằng dt e, e mượn dt a để up hình fb, lúc đó a lấy dt của e để chơi, e vô tư k để ý thì a vào tn rồi a đọc được tất cả những tn của e vs người kia, cũng chỉ là yêu thương, nhưng e và ng kia chưa hề gặp mặt, chỉ nc , nt qua lại thôi. Khi a đọc dc tn, điều tra về ng đó thì biết người đó có vợ r, a sợ e bị lừa và nói e quay về vs a đi, k phải ai cũng thật lòng như a đối với em đâu. Và rồi e quay lại với anh, nhưng từ khi quay lại a thì vẫn yêu em như thuở ban đầu , lúc nào cũng mặn nồng nhưng đôi khi nhơ lại a lại tìm cớ, copy tn của e và người kia qua để xỉa xói, mỉa mai, chì chiết em. Lúc quay lại a nói sẽ bỏ qua hết cho e, a biết e dại dột, nhưng mà lúc a ghen lên a lại k giữ được lời hứa, a chửi e ghê lắm: con chó, gấu chó, con đĩ,... .e thì thương anh lắm, e biết e sai nhưng cái sai cũng e cũng chỉ do lầm lỡ, buồn bực mà ra, nhưng cứ 2 bữa a lại chửi, xúc phạm 1 lần. e thì tình yêu nó cứ phai nhạt, chỉ còn tinh thương với anh. Em muốn ct để giải thoát cho cả hai vì e biết sẽ k bao giờ a quên được chuyện này, em muốn ct a để thời gian làm xóa nhòa những chuyện đó, nếu có duyên phận thì sẽ gặp lại nhau.

Từ trước đến giờ a là tình yêu đầu đời của e, e chỉ 1 lần duy nhất sai phạm thôi nhưng tính e k lăng nhăng, chung thủy, mặc dù xung quanh em có rất nhiều người theo đuổi. Mong mọi người đọc xong cho e lời khuyên, em nên làm sao bây giờ, chia tay thì a nằng nặt k chịu, nhưng em k muốn sống như vậy nữa, e khổ tâm lắm, khóc một mình hoài, cuộc sống của e trước giờ vui vẻ và sung sướng lắm, bạn bè nếu k biết chuyện ai cũng ghen tị với cuộc sống mà e đang có. Em giấu hết với bạn bè chuyện đó. Lần đầu e viết bài nên k được hay và bắt mắt cho lắm, mọi người thông cảm và cho e lời khuyên nhé. Em cảm ơn.