Mình có người yêu với tính tình khiến mình cảm thấy rất bực,thiệt tình rất mệt mõi,mình và cô ấy yêu nhau cũng hơn 2 năm rồi,yêu thương nhau nhiều lắm,nhưng khổ nỗi tính bạn gái mình là tính ngang bướng,rất lỳ lợm,và bảo thủ trong suy nghĩ,rất hay suy diễn mọi chuyện từ nhỏ thành to rồi thành k giải quyết được nữa => chia tay,chia chân,rồi vài bữa cũng làm lành,tính mình cũng thuộc dạng nóng,nhưng vì yêu thương cô ấy,cứ nghĩ suy nghĩ cô ấy trẻ con quá nên nhiều lúc cũng nhịn cho qua chuyện,nhưng nhịn rồi cô ấy lại làm tới,hay mặt lầm lầm lỳ lỳ với mình,thực sự có nhiều chuyện quá sức tưởng tượng với mình, từ 1 chuyện rất nhỏ nhưng với cô ấy cứ làm lớn dần lên,chuyện cứ sai rành rành và vẫn cố chấp bảo thủ luôn cho mình là đúng,con người dù gì cũng có giới hạn nhất định,mình là con trai nữa lại có tình nóng,nhin mãi cũng k được,nhiều lúc ức chế đau cả đầu,mình rất ghét mặt lầm lỳ của cô ấy,nhiều lúc về nhà mình,cũng vẻ mặt ấy lại thổ lộ cho cả nhà mình biết,làm gì cũng chẵn thèm nói năng gì,hay nói cho qua loa...nhiều lúc sợ mình cư xử sai nên cũng kiếm thằng bạn thân đứng giữa nghe chuyện để góp ý,nhưng rồi lại cãi nhau,nó muốn nói cũng sợ mất lòng bạn gái mình,nên chỉ về rồi nói cho mình biết ai sai ai đúng,...hiện tại thì 2 đưa mới cãi nhau ngày hôm qua :) cũng chia chân chia tay tiếp...mình cảm thấy rất mệt mõi mong ACE cho mình lời khuyên chân thành....hay có cách nào để thay đổi được tình hình này k...

P/s: những lúc vui vẻ chúng mình rất thương yêu nhau,nhưng cứ cãi nhau lên là như 1 con quỷ đang tồn tại trong người cô ấy...