E và a ấy quen nhau được 4 tháng...

A ấy là 1 người ăn chơi nhưng rất biết suy nghĩ...có cách sống đàng hoàng và tình nghĩa chứ ko phải thuộc loại ăn chơi sa đọa bất chấp tất cả...nói chung là làm được thì chơi được...

Trước khi quen e...a ấy cũng quen rất nhiều người...nhưng ko xác định với ai 1 cách nghiêm túc hết...trừ 1 người là mối tình gần 2 năm của a ấy...nhưng rồi cũng chia tay...lý do hơi tế nhị nên e ko tiện nói...:(

A ấy gặp e ở trong bar club...vì e làm việc ở đây (e làm DJ ạ)...nên khi gặp và tán tỉnh e thì cũng nghĩ là quen cho vui chứ thực chất ra cũng ko nghiêm túc j...vì tiêu chuẩn chọn vợ của a ấy là người có công ăn việc làm đàng hoàng ổn định hiền lành biết chăm lo cuộc sống...mặc dù bản thân a ấy lại là người ăn chơi...

A ấy cũng hay qua nhà e ( e ko sống chung với gia đình, e thuê nhà ở chung vs mấy anh chị ngoài xã hội)...a ấy rất bất ngờ về con người thật của e...vì nhìn bề ngoài thấy e đi làm bar vũ trường nghĩ là cũng ăn chơi hay cũng thuộc dạng ko bik lo bik nghĩ...nhưng ở nhà e lại là con người khác...nên a ấy cũng có j đó gọi là xác định với e...nhưng cũng chưa thật sự là nghiêm túc( tự e cảm nhận được như thế )

Cũng đã dắt về gặp ba má a ấy...nhưng mà cũng chưa cho biết nhiều vì e chưa có công ăn việc làm nghiêm túc và ổn định...

Sơ lược về chuyện tình cảm của 2 đứa e là như thế....bây giờ mới là chuyện e thật sự làm e lo lắng và ko biết phải làm j...

Qua tìm hiểu thì e biết lịch sử đi chơi bời của a ấy cũng ko phải vừa...và 1 phần e cũng chưa thực sự tin tưởng nên quyết định giữ mình ( trước khi quen a ấy e có quen 1 người là mối tình đầu của e luôn ạ...2 bên gia đình đều đã biết nhau và chỉ đợi ngày gặp mặt rồi bàn bạc ngày cưới hỏi nữa thôi...và tụi e cũng đã sống chung với nhau như vợ chồng tới 4 năm...nhưng đùng 1 cái e và a ấy gặp chuyện nên chia tay,chuyện ko thể cứu vãn nên tụi e quyết định buông tha cho nhau)...

A ấy có hỏi và e cũng kể thật hết cho a ấy nghe...cũng ko giấu diếm j chuyện mình đã từng có với người cũ...và e cũng đã nói rõ quan điểm của e với a ấy là e ko muốn có chuyện đó trước hôn nhân...e ko mún lại thêm 1 lần đau khổ nữa...và e nghĩ nếu 1 người biết suy nghĩ sẽ hiểu những j e đang nói và sẽ ko để e nói lại lần nào nữa...

Nhưng mà hình như a ấy cố tình ko hiểu....cứ mỗi lần ở gần nhau là a ấy đòi hỏi ( a ấy cũng hay ngủ lại nhà e vì hay đi chơi về khuya về trễ mở cửa to ba mẹ thức giấc)...lần nào e cũng quyết liệt và cứng rắn ko là ko...là kiểu j cũng cãi nhau...nhưng rồi khi qua cơn a ấy cũng nhẹ nhàng xin lỗi e rồi năn nỉ e đừng giận nữa...e cũng bỏ qua...vì thực sự e thương a ấy lắm...tình cảm e càng ngày dành cho a ấy càng nhiều...nên cũng ko nỡ giận lâu...:(:(

Rồi ngày hôm nay tới...thật sự e ko hiểu bản thân mình nữa...đã quyết tâm giữ mình nhưng vì 1 phút xiêu lòng mà đã ko giữ được mình nữa:((:((:((...và e đang thực sự sợ...e sợ rằng nếu a ấy có được e rồi sẽ nhanh chán và ko còn quan tâm thương iu e như trước nữa...e sợ nhận được sự vô tâm hờ hững của a ấy dành cho e...vì đàn ông e thấy hầu như ai cũng giống nhau...có được rồi thường bỏ bê và ko quan tâm tới nữa...

Có 1 lần sẽ có nhiều lần...mà e thì bây giờ đang rất hối hận( làm rồi mới thấy hối hận là e đã biết sai thêm sai rồi)...và ko mún xảy ra thêm lần nào nữa...e ko mún mất a ấy...e ngu ngốc quá đúng ko các chị...e ko sợ a ấy nói chia tay...vì e biết a ấy sẽ ko bao giờ nói 2 từ đó ra đâu...e chỉ sợ a ấy vô tâm và hờ hững với e thì e sẽ chịu ko nổi...người ta nói đau quá tự khắc buông...nhưng e ko đủ dũng cảm để buông a ấy...e sợ mất a ấy lắm...và bây giờ e ko biết sẽ đối diện với cái sự vô tâm của a ấy như thế nào nữa...e thực sự ko biết mình nên làm gì nữa các chị ạ :(:(:(

Chuyện của e hơi dài...e học văn cũng tệ nên viết văn lủng củng xin các chị thông cảm...thật sự e rất cần lời khuyên của các chị đã từng trải qua chuyện này...mong các chị có thể chia se kinh nghiệm sống của bản thân và tư vấn dùm e xem e phải làm j cho đúng...e cảm ơn các chị nhiều lắm ạ