Chào mọi người,

Mình có 1 chuyện vô cùng khó khăn cần mọi người giúp đỡ. Mình và người iu quen nhau đã hơn 4 năm. Tình cảm của mình đối với người iu là chân thành. còn người iu mình bây giờ thì chỉ còn tình thương chứ không còn yêu như ngày xưa. thời gian gần đây có 1 người xuất hiện làm cô ấy chao đảo. mình phát hiện và cô ấy đã thừa nhận tình cảm của cô ấy với người kia và người kia cũng có tình cảm với cô ấy. nhưng 1 phần lại tiếc nuối mối tình 4 năm của 2 đứa, cô ấy khóc rất nhiều, rất đau khổ khi không biết chọn ai. mình không muốn mất người iu vào tay người khác. mình muốn dành những điều tốt đẹp cho cô ấy. đã có lúc mình nghĩ là sẻ chia tay, nhưng làm vậy mình thấy mình đã chịu thua vì mình nghĩ là trong đời thì sẻ có lúc nào đó bạn sẻ bị "say nắng". có thể nói đây là sóng gió lớn nhất trong cuộc tình của 2 đứa mình từ trước tới giờ, cuộc tình của mình trải qua 4 năm quá êm đềm. mình phải làm gì để giữ người iu. hiện tại, mình nữa muốn xa người iu để lắng đọng và dành thời gian suy nghĩ, một nữa lại muốn ở bên cạnh. làm 1 người bạn bên cạnh thì liệu có được không mình không dám chắc là mình đủ khả năng kiềm chế cảm xúc của mình khi bên cạnh người iu. không muốn sống trong hoàn cảnh này nữa, mệt mỏi và dau khổ quá. mọi người cho mình lời khuyên nha, mình nên đấu tranh giành lại người yêu hay để cô ấy ra đi.

thank all