Em và anh ấy quen nhau được gần 1 năm, cả 2 đều nghiêm túc và có ý định tiến tới hôn nhân. Anh ấy hơn em 10 tuổi, việc quen nhau rất tình cờ nên em luôn cho rằng đó là duyên phận. Chuyện tình cảm vẫn diễn ra tốt đẹp, duy chỉ có 1 lần định chia tay vì anh ấy quá nóng tính, vì áp lực công việc mà mắng em, nhưng bình thường thì anh rất chu đáo và yêu em. Anh ấy là người có năng lực, có chí, chịu khó và có thể nói là thành đạt, là người đàn ông có thể lo cho vợ, con. Đó cũng là điều khiến em cảm phục, tuy nhiên anh hay nóng tính và mắng em khi e ko làm được việc(em làm việc cho anh ấy), em cảm thấy mệt mỏi, và quyết định chia tay, rồi anh níu kéo nhiều, anh ấy xin lỗi và hứa sửa đổi vì anh ấy yêu em. Em yêu anh ấy và chúng em cũng trót đi quá giới hạn(chúng e đã xác đinh cưới nhau) nên cũng đã mềm lòng, nhưng mới đây, em biết được sự thật khiên trái tim em tan vỡ. Em biết, trong quá khứ anh đã yêu nhiều người, em ko quan tâm việc đó. Điều khiến em sốc là anh đã đi lại với 1 cô gái vài năm, gia đình cũng đã đi lại (2 người đó cũng đã có quan hệ), rồi trong thời gian đó, anh cũng yêu đương với 1 cô đồng nghiệp đã có chồng, anh còn rất tự tin vì mình đã chinh phục được nhiều em, rồi cố gái kia vì thất vọng anh ấy mà chia tay, em ko hiểu con người anh là thế nào nữa, em biết được sự thật này, và nó là chính xác. Em rất đau lòng, em cảm thấy kinh tởm, chán nản mọi thứ, em đặt quá nhiều niềm tin vào anh. Em đã nói chuyện với anh, tuyệt nhiên ko bao giờ anh nhận những chuyện đó, anh bảo em đừng để ý chuyện quá khứ, hãy chỉ nhìn vào hiện tại và tương lai, hiện tại anh ấy yêu em. Nhưng liệu con người như vậy có thể tin tưởng được ko? Em cảm thấy mọi thứ đang sụp đổ. Mong anh chị cho em 1 lời khuyên