Chào cả nhà.

Hôm nay mình mới có thời gian để viết những dòng cảm ơn wtt, đồng thời chia sẻ câu chuyện của mình để các anh chị em có thêm động lực nhé.

Mình hiện nay cũng đã gần bước vào lứa tuổi trung niên. Chuyện tình duyên của mình khá lận đận cho nên đến khi 32 tuổi mình vẫn single. Mình thuộc kiểu người nhẹ nhàng, ít nói, nhỏ nhắn và cũng ưa nhìn chút xíu chứ không đến nỗi nào nhưng cái số vất vả nên người ta con bế con bồng mình vẫn 1 mình lầm lũi.

Cũng trải qua 1 vài cuộc tình, 1 vài sóng gió và cũng đã lớn tuổi nên mình chẳng còn nhiệt huyết yêu đương cho dù vẫn có người tán tỉnh theo đuổi (mình trẻ hơn tuổi khá nhiều và tính còn trẻ). Mình tìm niềm vui trong công việc và thỉnh thoảng vào wtt để đọc tâm sự của mọi người để biết về nhân tình thế thái, mình ít comment hay viết bài chia sẻ. Rồi 1 lần tình cờ mình đọc được bài comment của anh, 1 bài thôi nhưng mình đã nhắn tin làm quen. Bọn mình nói chuyện qua lại bằng điện thoại nhưng có vẻ khá hợp và gần gũi. Sau khoảng 2 tuần thì bọn mình gặp mặt nhau đi trà đá. Nhân đây cũng nói thêm với các bạn nữ là chúng ta không nên câu lệ phải vào quán cafe hay nhà hàng lịch sự, bọn mình chỉ ngồi trà đá vỉa hè cho lần gặp mặt đầu tiên thôi nhưng thực sự là thoải mái.

Sau đó bọn mình vẫn duy trì hỏi han quan tâm nhau qua điện thoại, gặp mặt nhau rất ít, mỗi tuần 1 lần có khi 2-3 tuần 1 lần. Vẫn giữ mối quan hệ kiểu bạn bè bình thường và âm thầm tìm hiểu đối phương (cái này say khi cưới nhau hắn mới kể :D).

Tiến trình của mối quan hệ sau đó diễn biến khá dài và phức tạp, bạn nào cần kinh nghiệm thì pm mình chia sẻ nhé =P~. Thế rồi, cuối cùng, sau 1 năm rưỡi đấu trí với nhau bọn mình đã có 1 happy ending. Bây giờ bọn mình sống rất vui vẻ, dù cả 2 đã ở ngưỡng cửa 35 nhưng chí chóe như các đôi mới lớn, vui lắm lắm.

Mình xin chia sẻ với các bạn 1 điều là, từ trước đến giwof chúng ta vẫn quan niệm các mối quan hệ trên mạng là ảo nhưng chính quan niệm đó đã hạn chế rất nhiều cơ hội của chugns ta. Ảo hay không là do quan niệm và cách xử lý thông tin của mỗi người. Để có được 1 mối quan hệ an toàn trên mạng chugns ta cần phải tỉnh táo và nhạy cảm trong việc sử lý thông tin. Nói ngắn gọn là phải có 1 trái tim nóng và 1 cái đầu lạnh :))

Cả nhà mình những ai còn độc thân hãy vững tin đi nhé, nhân duyên ở đâu đó quanh ta thôi. Mình cảm ơn wtt lắm lắm, mong rằng qua wtt sẽ có thêm nhiều cặp đôi đến được với nhau.