Mình không nghĩ rằng ở tuổi này mình lại bị một em trai khiến cho nhớ nhung. Không biết chia sẻ với ai nên mình viết lên đây cho nhẹ lòng. Hy vọng cảm xúc nhanh qua đi.

Mình hơn cậu ấy 6 tuổi, mình 35, già rồi đúng không :). Tụi mình đều đang học ở nước ngoài. Mình học khác ngành cậu ấy và cậu ấy học về data. Mình khác ngành nhưng phải xử lý số liệu. Ít hôm trước mình cần xử lý số liệu để viết báo cáo nhưng mà bị mắc vì không giỏi phần đó. Hỏi tất cả tây với ta những ai có thể giúp được thì đều có câu trả lời là không biết/ không học. Hy vọng đang sắp tắt thì có 1 em giới thiệu cho mình cậu này. Gửi tin nhắn fb cho cậu ấy thì cậu ấy nhắn lại ngay "em không biết". Đang định hỏi han mấy câu cho phải phép rồi bye bye thì cậu ấy nhắn lại rằng sẽ đọc thêm về phần mình cần, xem số liệu của mình thế nào. Mình đã nản lắm rồi, không muốn nói nữa thì cậu ấy hỏi xem mình đang ở trường sẽ chạy qua xem giúp mình. Tự dưng có một người tốt và nhiệt tình đến thế, dù chưa biết kết quả ra sao thì mình vẫn vui.

Vậy là hẹn gặp nhau và cậu ấy đã giúp được mình thật. Cậu ấy làm mình nghiêng ngả ngay từ lần xuất hiện đầu tiên sau khi cậu ấy cất lên "chào chị", giọng nhỏ nhẹ, ấm áp. Mình cảm giác cậu ấy rất giỏi và chín chắn. Cậu ấy khá đẹp trai, rất hiền, ít nói, cảm giác sống nội tâm và sâu sắc. Fb cậu ấy không hề có 1 thông tin cũng như hình ảnh nào của cậu ấy cả. Mình đã bị sét đánh trúng như thế đó. Mình có nói chuyện với mấy em gái biết cậu ấy thì được biết đúng như mình nhận xét và cậu ấy chưa có bạn gái.

Sau rồi thì mình cứ loanh quanh với số liệu và thỉnh thoảng phải nhắn hỏi cậu ấy. Cậu ấy cũng chỉ trả lời những gì mình hỏi về số liệu, các cái khác chỉ để hình mặt cười. Rồi mình lại bị mắc lần nữa, cậu ấy thấy nhắn tin ko giải quyết được nên lại chủ động hỏi mình ở đâu sẽ đến giúp. Lần thứ 2 này thì mình không còn tự nhiên vì có tình cảm với cậu ấy. Tụi mình chỉ nói về phần việc mình đang phải xử lý. Người đâu mà nhiệt tình, tốt bụng quá. Mình biết mình sẽ còn phải làm phiền cậu ấy vài lần nữa.

Mình rủ cậu ấy hôm nào rảnh đi uống cà phê với mình, cậu ấy bảo đợt này rất bận, chuẩn bị đi đâu đó. Mình bảo khi nào rảnh thì nhắn cho mình. Mình cũng chưa biết phải cảm ơn cậu ấy như thế nào. Cũng đang lúng túng với tình cảm của mình nên không biết có nên mời đi ăn không nữa. Lâu lắm rồi mình mới rung động với một người, không ngờ lại là một cậu trai nhỏ hơn mình nhiều tuổi đến vậy. Thực sự là không biết phải làm sao.