Mình và bạn trai quen nhau được hơn nửa năm, hai gia đình cũng biết nhau. Hai đứa đang trong giai đoạn tìm hiểu, nhà mình cũng có ý muốn hai đứa tiến xa hơn nữa vì mình cũng gần đến tuổi hàng băm. Mình rất trân quý tình cảm này và luôn muốn vun vén nó mỗi ngày. Ngoại hình mình nhìn bình thường nhưng lại được tính cách.

Bạn trai mình là người tốt, biết thương yêu mọi người, đặc biệt là yêu trẻ con. Anh làm ở xa nên 1 tuần mình gặp một lần, công việc đặc thù nên mình rất thông cảm. Và mỗi lần gặp nhau mình cũng cố gắng tạo nhiều không gian để hai đứa hiểu nhau hơn. Mình đã quay cuồng theo cảm xúc của đôi lứa, lúc nào cũng chỉ nghĩ đến anh ấy. Không biết tình yêu đôi lứa của mọi người như thế nào nhưng với mình thì khoảng thời gian hạnh phúc chẳng được bao, còn suy nghĩ và hay buồn phiền trong lòng thì nhiều. Chắc tại do mình đặt tình cảm quá nhiều vào bạn trai nên mới như thế. Khoảng thời gian gần đây mình nhận thấy anh có sự thay đổi, cứ lý do bận công việc hay phải đi tiếp khách rồi hay chơi game để không thể nói chuyện với mình. Anh cũng hay lên mạng xã hội nhưng cũng không nhắn cho mình. Những tin nhắn thưa dần, những câu quan tâm cũng bắt đầu ít ỏi đi. Thế nhưng mình vẫn tự trấn an và cố gắng cho qua, xem đó như sóng gió đến. Mình cũng thử nhìn nhận lại bản thân xem thử có làm gì có lỗi hay có điểm nào không tốt. Và cả việc quan hệ tình dục, mặc dù không vượt quá giới hạn nhưng mình cũng cố gắng làm những cách khác để bạn trai thấy thoải mái nhưng tất cả những điều trên cũng không có câu trả lời. Mình nói chuyện trực tiếp nhưng anh lại lảng tránh, bảo mình hay suy nghĩ này nọ. Mình không hiểu tại sao đàn ông họ thích dùng trò im lặng để ép bạn gái chia tay khi hết yêu thế. Nhưng chuyện gì đến cũng đến, anh nhắn chia tay với lý do: không thể đón nhận tình cảm của mình, tính cách không hợp nhau, chúng ta xem nhau như bạn bè. Đáng lẽ mình phải tự hiểu trước và nói trước thì có lẽ đã không đau như thế này. Qua tìm hiểu mình mới biết bạn trai mình muốn bạn gái vừa có ngoại hình và cả tính cách; Anh ấy còn nói với gia đình anh rằng mình chẳng có chút ấn tượng gì từ trên xuống dưới, chỉ được mỗi ngoan, hiền; khi đi chơi với nhau, chỉ đi vậy thôi chứ không có chút ấn tượng gì. Gia đình anh cũng có địa vị trong xã hội nên họ cũng không mong muốn gì mình. Lúc này mình cảm giác như bị coi rẻ đến vô cùng. Gia đình mình cũng rất buồn khi biết chuyện như vậy. Trong tâm mình vẫn còn tình cảm dành cho anh nên mình cũng muốn níu kéo. Mong các bạn chia sẻ cho mình phải làm như thế nào.Xin cảm ơn.