Khi chúng ta yêu một người không yêu mình lúc đó cả thế giới dường như đang sụp đổ. Nỗi đau mà chúng ta cần phải vượt qua và đã trải qua thật sự rất chân thực. Chúng ta không thể nào có thể kiểm soát được cảm xúc của mình nhưng hãy cố gắng và học cách vượt qua nỗi đau đó phải tiếp tục sống một cuộc đời vui vẻ. Yêu đơn phương đau khổ là chuyện bình thường nhưng hãy dành cho bản thân của mình một chút thời gian và không gian. Khi chúng ta yêu đơn phương một ai đó thì chúng ta sẽ cảm thấy rất đau khổ, trái tim như đang muốn tan thành từng mảnh vỡ vụn. Đau khổ chính là một loại phản ứng rất tự nhiên của con người chúng ta khi không được đáp lại tình cảm. Hãy chấp nhận sự thật này và cố gắng tìm cách để có thể đối phó với những nỗi đau đó. Nhận thức được là mình không cô đơn sẽ không giúp cho tâm trạng của mình hết buồn, nhưng chúng ta sẽ cảm thấy dễ chịu hơn phần nào khi cảm nhận được trên đời này không phải chỉ có một mình mình phải vượt qua những điều này. Hãy cho phép bản thân của mình được đau khổ, cảm nhận được nỗi đau này không có gì là sai trái cả miễn là chúng ta đừng cứ mãi mắc kẹt trong nỗi đau đó mãi mãi. Thực tế thì nếu như bản thân của mình buồn nó sẽ tốt hơn là phải kìm nén những nỗi đau đó mà cố gắng trở nên vui vẻ. Nếu Như cứ cố gắng phủ định đè nén những cảm xúc thật sự của mình thì càng về lâu dài nó sẽ càng khiến cho tình hình của mình càng trở nên tồi tệ hơn rất nhiều. Nếu như có thể thì hãy dành ra một chút thời gian để gặm nhấm những nỗi buồn đó. Điều này nó có thể sẽ giúp cho mình có thể chữa lành được những vết thương ở trong lòng.