Huhu cả nhà ơi giúp e. Bạn trai với e quen nhau cũng gần 1 năm rồi, e cũng về nhà btrai chơi mấy lần rồi. Mấy nay e nghe btrai bảo là mẹ ảnh bảo sao e ít nói quá, ko thấy nói chuyện với ai. Huhu thật sự e rất khó nói chuyện được với người lớn, ngay cả mẹ e mà e còn khó tâm sự. Mấy lần qua bác có kể e nghe chuyện N bạn gái cũ của ảnh. Bác bảo bác quý N, thương N lắm, có gì cũng tâm sự N nghe, coi N như con dâu rồi, mà ko ngờ N nó là ng vậy, đối xử với con trai bác, gia đình bác ko ra gì. Khi e vừa quen btrai tầm 1thang hơn thì N tìm gặp e, tâm sự e nghe chuyện ngày xưa 2 ng yêu nhau như thế nào, rồi khuyên e đừng nên đặt niềm tin quá nhiều. Mặc khác lại đi nói với bác gái e ăn chơi, e sành đời, tuổi e ko hợp với bácm thậm chí....e mất trinh. Thật sự e rất sock, mới quen btrai chưa 1 lần về nhà ra mắt mà bao nhiêu tin sock vậy e cũng nghĩ bác có ấn tượng xấu với e. N hơn tuổi e rất nhiều, lanh lẹ, miệng mồm, biết cách nói ngọt, nhưng thật sự e ko thể nào làm giống N đc, mỗi lời nói ngọt e nói ra e cảm thấy sáo rỗng, nhạt toẹt , giả tao nên e ko thích dùng lời nịnh nọt. E nghe bác gái nói ba ảnh khó lắm, nhưng thật sự lần nào qua bác trai cũng niềm nở, e ko qua lâu lâu cũng nhắc, e cũng yên tâm phần nào. Tính e thì e thích dùng hành động hơn là lời nói, e đi đâu cũng có món quà nho nhỏ gửi gia đình ảnh, vì e cảm thấy như vậy mn sẽ hiểu tấm lòng e. E đang là svien, bạn trai e vì đặc thù ngành nên cũng ít về nhà, cho nên e ko thể qua chơi thường xuyên, nhiều lúc muốn qua nhưng lại sợ cảnh 2 mắt nhìn nhau ko biết nói gì. Có phải do bóng ngiu cũ quá lớn nên e ko thể gần đc với bác ......:((