Chuyện là thế này các mẹ các chị ạ.

Em vừa chia tay thằng người yêu, em gọi nó là thằng vì nó ko xứng đáng để em gọi là người yêu cũ. Em nói thật đời em chưa bao giờ gặp loại đàn ông nào nó kinh khủng như thế. Nó nói dối còn nhiều hơn cơm bữa, tán gái thì rải từ Vinh Nghệ An vào tới Tây Nguyên. Lúc đầu em cũng ko biết đâu, vì bề ngoài nó tỏ ra là một ng đàn ông ko quan tâm đến đàn bà, hay nói cách khác nó ghét đàn bà, nó ghét bọn con gái lăng nhăng. Lúc tán tỉnh em nó nói "Anh ko cần gì cả, anh chỉ cần một người chung thủy" haha, thế mới chịu chứ. Đã thế nó còn kể chuyện tình lâm li bi đát của nó, bị người yêu phản bội, 5 năm trời nó chẵng quen ai, rồi lâu lâu nó hay tỏ thái độ hay suy nghĩ vớ vẫn kiểu sợ mất người yêu một lần nữa. Ôi, nó kể chuyện nghe thảm lắm, kiểu tỏ ra mình là đứa kém may mắn trong tình yêu ấy. Thế nhưng cái kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra, em dần vô tình phát hiện ra mấy lời nói dối của nó, em đội mưa đội nắng đứng canh me nhà nó theo dõi nó nên em biết nó nói dối em rất nhiều, kiểu như đi chơi vs bạn mà nó bảo đi với ba mẹ với bạn ba mẹ nó,lúc đi chơi nó còn gửi em quả ảnh có ba mẹ với bạn ba mẹ nó làm bằng chứng như thật, nhưng thực ra cái ảnh đó có lâu lắc trong máy nó rồi à.còn ba mẹ nó đang đứng rành rảnh trước của nhà kia kìa.haha. nó còn kể rất vô tư hồn nhiên. Em biết hết nhưng vẫn im lặng tỏ thái độ như không biết gì, kẻo đứt dây động rừng. sau đó 1 thời gian, nó vô tình vào Fb bằng điện thoại em nhưng ko thoát. thì ối dồi ơi, quả thật chả có tin nhắn vs đứa con gái nào :)))) vì nó thủ tiêu hết rồi, nhưng em lại đọc tin nhắn nó nhắn cho mấy đứa con trai bạn nó. Nó toàn khoe tán được em này xinh em kia xinh, em này ngon, bóc tem em này :))) đã thế nó còn nói "tại nó tin", nghe câu có muốn giết nó không các mẹ. Cái vụ lăng nhăng lừa tình này cũng không có gì là lạ, điều em đáng nói ở đây là cái độ trơ trẻn kiểu vừa ăn cướp vừa la làng của nó. Bản chất nó thì rõ ràng thế rồi đấy, thế mà nó lên mạng xã hội nó toàn đăng kiểu như thế này: "Làm sao tôi có thể tìm được hạnh phúc giữa cuộc đời chen chúc dối gian" "Muốn làm đàn ông tốt trước hết đừng lăng nhăng" "Nếu không chắc mang lại hạnh phúc cho một người con gái, thì đừng vội nói yêu cô ấy rồi bỏ cuộc như một thằng hèn" Rồi có lần nó mới chia tay 1 cô tầm được một hai tháng thì nó đăng "áp lực công việc khiến tôi ngày càng mất dần cảm giác yêu đương".haha.nói chung là nhiều lắm.nghe rất tội nghiệp. nó còn khẳng định "Anh không bao giờ lừa dối". Mật độ tán gái thì phải nói rất dày đặc, kiểu như ăn tạp vậy. em biết nhưng em vẫn chưa tỏ thái độ gì, để xem nó diễn tới mức nào. Phải nói là nó tán gái rất giỏi, nó có ngoại hình, công việc ổn định, nhà có điều kiện lại tỏ ra tâm lý, rồi cộng thêm chuyện tình lâm li bi đát của nó nữa,à quên phải là rất hiểu phụ nữa nữa chứ. Nhưng quen một thời gian, em cũng phát hiện ra nó rất nóng tính và rất bất cần.

Gần đây nó có tán một cô, em mới tỏ thái độ, nhưng cũng hỏi nhẹ nhàng thôi "anh đang tán bé hôm qua à?" ( vì hôm qua nó có tag tên cô đó trong 1 cái comment trên fb, em vào comment lại hỏi "ai đây anh?", nó xóa comment luôn) chắc nó biết em bắt được mùi nó rồi nó trả lời "em ồn quá", em nói qua nói về vs nó vài câu rồi dứt luôn, thái độ của nó nói chung là rất muốn đấm vào mặt, kiểu bị ng ta bắt quả tang làm chuyện xấu mà vẫn trơ cái mặt ra ko có bất kỳ thái độ xấu hổ nào, ng ta hay gọi là trơ trẻn ấy. Em muốn hỏi là nó tán cô đó, nhìn cô đó có vẻ sắp đổ, kiểu con gái muốn nghiêm túc trong tình yêu, có vẽ cũng dễ tổn thương. Em có nên nói cho cô ấy biết bộ mặt của nó không? ko nói thì em cũng cắn rứt lương tâm, biết ng ta "có thể" bị lừa nhưng ko cho ng ta biết, nếu nói ra ng ta lại tưởng em có ý chia cắt, vs ng đó nói cho ông kia biết em lại rắc rối nhiều chuyện, em nên xử lý thế nào đây các mẹ? à.thêm nữa, em có đầy đủ bằng chứng, nếu cô đó ko tin em có thể cho xem, nhưng quan trọng là có nên nói hay không.em cứ đặt vào trường hợp cô ấy, cứ nghĩ nếu mình là cô ấy, có ng biết mọi việc như thế lại ko nói, có đáng trách ko.haizzz