Hello các mẹ.

Em năm nay 22 tuổi, Em đã tốt nghiệp ĐH được nữa năm rồi, đi làm văn phòng ạ.

Em có thằng bạn thân cũng tốt nghiệp rồi, giờ nó đang đi làm xa. Nó cũng bình thường thôi ko nổi bật đâu, hiền lành nhưng đa sầu đa cảm lắm suy nghĩ sâu sắc, chơi đẹp với bạn bè, hơi xấu trai, hơi cổ hủ tí.

Thích ghẹo em, chê bai sỉ nhục em các kiểu, nhưng nếu có đứa nào đứng trước mặt em bảo em là "béo xấu như chó" là em thề nó sẽ phang đứa đó vỡ mồm luôn :)))))

Tụi em thân cũng lâu năm rồi, chơi chung đi chung người ngoài nhìn vào tưởng người yêu của nhau thôi.

Em thì vô tư nên nghĩ nó là bạn thân thôi, bao nhiêu tính xấu em bộc lộ với nó hết, chắc ngoài ba em ra thì nó là người con trai còn lại trên thế giới hiểu em luôn.

Nhưng em chưa từng yêu nó hay là nghĩ sẽ yêu nó. Hai đứa đều từng có người yêu, và đã chia tay, gần đây nó mới bày tỏ với em.

Em đã thẳng thắn hỏi có thật là:

- Mày có thích tao thật ko? Tao có người yêu thì mày phản ứng như nào?

Nó ko trả lời thẳng thắn mà vòng vo, xong hỏi em nếu là thật thì sao mà giả thì sao. Em nói không biết.

Bây giờ thì nó nói xong việc sẽ về xin ba má hỏi cưới em. Em thì không hứa hẹn gì cả.

-,,,,,,,,,,,

Đơn giản vì nó không phải kiểu người em thích, em thích mấy anh giai cao tí, thông minh tí, có chính kiến, hiền lành với em, mẹ và các chị anh ấy, yêu chó mèo và có công việc đủ nuôi sống bản thân ảnh, không dựa dẫm. Tất nhiên em thì cả hình thức lẫn gd đều ko quá tệ nên em có phần hơi kén chọn tí ạ.

,,,,,,,,,,,

Nhưng em cũng sợ bạn nó buồn khi em từ chối, phần là em cũng nghĩ lỡ nó vốn là nữa kia của mình thì sao.

Chuyện tụi em dài lắm em tóm tắt bao nhiêu thôi, các mẹ có kinh nghiệm yêu đương thì vào tư vấn giúp chứ em bối rối quá.

Cám ơn các chị em các mẹ nhìu nhìu.