Các mẹ nào tâm lý giúp em cái... Em là nam nhiều khi có mấy chuyện rất dở, ko biết giải quyết như thế nào...Nhất là chuyện như thế này:

Em có quen 1 bạn gái và 2 đứa đang tìm hiểu mấy tháng nay thui. Nói chung tình cảm 2 đưa em cũng trên mức bạn em vs gái đều cảm mến nhau nhưng chưa công khai yêu. Bạn gái này là bạn thân của con nhỏ bạn của em), bạn ấy ở dưới Quê, còn em thì trên Thành Phố. Nói chung thì 2 đứa thì công việc cũng ổn định, em thì làm NVVP lương tháng cũng 7tr mấy 8tr....

Còn bạn gái em thì làm dưới quê em, công việc thì em kể chi tiết như sau

- 5:00 - 8:00 Phụ bán cơm

- 9:00 - 13:00 Làm ở xưởng kẹo dừa

- 14:00 - 22:00 Làm phục vụ ở quán nước rồi tối về ngủ

*Ngoài ra bạn gái em còn có làm cái khoản Hụi, cho vay nữa...Chuyện bắt đầu từ đây :(

Như em đã nói là bạn em có cho vay nữa...
Bạn em vay của người ta 100tr rồi lấy 100tr đó cho người ta vay lại để lấy tiền lời cuối năm này người ta trả.
..Cuối cùng chuyện gì đến rồi cũng đến người mà bạn em cho Vay trốn đi đâu biệt tăm 4, 5 ngày nay. Thế là tối hôm qua bạn em khóc gọi điện vs em tâm sự này nọ nói chuyện vậy vậy cho em nghe, thiếu chủ nợ người ta 100tr, tiền lời đóng mỗi tháng 10tr, nói nhiều câu em nghe em cảm động lắm nào là đó giờ em chưa sống ác vs ai, mà người ta sống ác vs em.Sáng bụp cả mắt

Gio em ko biết giải quyết sao đây, em thì ko có đủ số tiền lớn như vậy để trả nợ cho gái em... Em lo sợ sẽ có người khác thay thế em trả cho gái
(Vì ở dưới gái nói có nhiều người theo duổi, nhiều người cho tiền gái sài, mà gái ko chịu, ai cua gì cua, gái không quan tâm, còn em là ngoại lệ đều này là hoàn toàn chính xác vì có gia đình gái và bạn thân mình xác nhận)
Nhiều khi nợ đến bước đường cùng, số tiền lớn như vậy nên em sợ lòng gái lung lay, cảm kích, mang ơn người giúp đỡ mình quá rồi chắc chuyện em không mong muốn nó đến quá.:((

Các mẹ cho em 1 lời khuyên với, em nên làm gì đây bây giờ :((