Các chị/ các mẹ đã có kinh nghiệm tư vấn giùm em nha!

Chẳng là em đang yêu 1 anh ( người HN, CV ổn, ngoại hình người khác bảo là xấu, còn em thì thấy tạm ). Chuyện không có gì nếu như em để ý đến thói quen chi tiêu của anh ấy.

Em đã chia tay anh này 1 lần rồi, được hơn 2 tháng thì anh chủ động quay lại (em nói lời chia tay trước vì em cảm thấy k còn vui nữa). Trong khoảng thời gian 2 tháng, em liên tiếp gặp các hạn lớn bé ( tuổi em năm nay đang chịu tam tai :( ), anh an ủi thời gian và em cũng mủi lòng và đồng ý quay lại.

Từ hồi yêu nhau đến giờ, em thấy tủi thân vô cùng khi có các ngày lễ đến. Em nhớ hồi giáng sinh năm ngoái, anh tặng em c1 cục sạc dự phòng ( ông giải thích là hữu ích cho em vì em hay sạc điện thoại), Rồi đến valentine đầu tiên, anh tặng em 01 bông hồng và 1 quyển sách nhỏ (70k) j đó, rồi trong lúc nhắn tin anh nói hoa hồng hôm nay đắt lắm em ạ, 18k 1 bông:)) ( em không biết cmt sao ) . Em cũng tiếc tiền cho anh ý rồi em cũng k đi ăn gì.

Rồi đỉnh điểm gần đây, ngày 20/10, cũng không hoa hoét gì cả, đến đêm khuya mới nt chúc 1 câu. Em thấy chạnh lòng quá. Sinh nhật em sau ngày đó 2 hôm. Hôm đó ăn đi buffet cùng cả phòng, rồi khuya mới về, gặp anh ấy 30p buổi tối rồi a gửi 1 món quà. Anh tặng em 1 quyển sổ nhìn cũng đẹp vs bút thước các thứ ( em thấy mình như 1 đứa học sinh, k hơn k kém :(()

Em cũng biết lo cho anh ý,nên đi ăn chỉ chọn vỉa hè hoặc ngồ cafe nhẹ nhàng. Chưa bao giờ anh rủ em đến thử một quán sang sang. Chẳng may có đi ăn ở đó về, rồi lại nghe mấy lời chê đắt.

Thật sự, em và anh ấy cũng xác định sẽ đến với nhau. Như mà thói quen chi tiêu thế này, em thấy hơi hụt hẫng.

Các chị/các mẹ góp ý cho em với nhé.

Em xin cảm ơn các chị/các mẹ nhiều @};-