Các chị nghĩ như thế nào về 1 người con gái đã có tình cảm với người ta, luôn đón nhận sự quan tâm nhưng lại không nhận lời yêu thương, luôn lấp lửng, nửa vời để người kia phải hi vọng ?

Anh trai em yêu 1 cô gái như thế. Cô gái ấy xinh đẹp, giỏi giang và khéo léo. Cô ấy và anh em đã "như là yêu", nhưng cô ấy lại chỉ luôn giữ cái mối quan hệ ấy cho 2 người họ biết (em là em gái, và có hay để ý nên biết được nhiều).

Theo em, nếu là tích cực, thì chắc do tình cảm của cô bạn kia với anh em còn chưa chắc chắn, cô ấy muốn kéo dài "thời kì quá độ" để củng cố, vun đắp tình cảm của mình.

Hoặc nếu tiêu cực, thì cô gái "xinh đẹp, giỏi giang và khéo léo" ấy đang muốn tìm kiếm 1 đối tượng tốt hơn, và anh em chỉ là 1 điểm dừng chân nho nhỏ (quả thật là so với những người yêu trước của cô gái ấy thì anh em không bằng về ngoại hình và vật chất, nhưng nhà em cũng không hề thiếu thốn), "cung cấp" cho cô ấy sự quan tâm, yêu thương, chiều chuộng...cùng với đó là những hẹn hò "đầy vật chất"...

Các chị cho em xin ý kiến với ạ. Về phía em thì có vẻ em không thích cô gái kia cho lắm. Đúng là "Giặc bên Ngô không bằng bà cô bên chồng" :3