Mình là thành viên mới toanh.

Năm nay 31 tuổi

Tình trạng hôn nhân: chưa vợ

Công việc ổn định. thu nhập vào loại thường (zai chưa vợ chả biết thế nào là cao hay thấp)

Là dân tỉnh lẻ chính hiệu nhà quê lên HN lập nghiệp

Biết đến webtretho qua một cô bạn đồng nghiệp cùng cơ quan.

Phải nói rõ thế để khi kể đến chuyện tình của mình thì các chị em còn lựa đường tư vấn.

Chuyện của mình thế này:

Mình đang có ý định và đang thực hiện việc cưa cẩm 1 em kém mình 4 tuổi. Ở em này mình cảm nhận rằng rất hợp, về mọi thứ. Em rất thẳng thắn, thật thà, biết quan tâm đến người khác, biết lắng nghe người khác nói, biết chia sẻ.

Mình quen em qua 1 cô bạn thân của em.

Qua cô bạn của em thì mình biết được rằng em vừa chia tay với nyc được 5 tháng nay. Lý do chia tay là vì anh nyc không đồng ý cưới năm nay mà phải chờ 3 năm nữa (thầy bói bảo thế và nyc của em lại rất tín). 2 người yêu nhau được khoảng 3 năm rồi. Cả nhà em không đồng ý với quyết định của anh nyc kia và em cũng rất băn khoăn. Em băn khoăn là bởi em sợ chờ 3 năm nữa liệu anh kia có cưới em không (em đã không còn tin nyc hoàn toàn).

Mình đến với em, muốn có được tình yêu của em. Bạn bè em, gia đình em đều ủng hộ mình. Nhưng còn em...

Sau một thời gian chơi với nhau, mình đặt vấn đề (ngỏ lời) với em. Câu trả lời của em là: Em rất quý anh, nhưng vết thương lòng của em vẫn chưa lành, em muốn có một thời gian tĩnh lặng để quên đi mối tình đầu của em. Mình im lặng.

Lần thứ 2 mình hỏi, em bảo: Em vẫn chưa thể quên hẳn được nyc, em không muốn làm anh tổn thương. Em không bảo anh hãy rời bỏ em nhưng em cũng muốn anh hãy tìm đến những người khác nữa. Em không muốn có lỗi với anh. Mình chán.

Đêm nào mình với em cũng nhắn tin cho nhau hoặc gọi điện cho nhau. Ngày nào mình bận không chủ động nhắn cho em được thì em nhắn hỏi: anh giận em à, có chuyện gì không?

Với thái độ ấy của em, mình không hiểu em thế nào nữa.

Phải nói thêm là mình không quá đẹp trai nhưng có lẽ là có duyên nên có rất nhiều bạn gái thích, yêu. Nhưng với những người con gái thích mình, yêu mình thì mình lại không tìm được cảm giác được chia sẻ, được quan tâm. Còn với em thì mình lại tìm thấy điều đó. Mình muốn có được em, có được tình yêu của em.

Em cũng thật thà kể với mình rằng em với nyc thỉnh thoảng vẫn gặp nhau, vẫn gọi điện cho nhau, chia tay rồi nhưng em vẫn chưa thể quên được người ấy.

Mình phải làm sao bây giờ, tiếp tục hay dừng lại? Mong mọi người cho mình lời khuyên.

Cảm ơn mọi người đã đọc tâm sự của mình.