mình và ny mình đang yêu nhau, nói chung là chẳng có chuyện gì xảy ra cả, rất hạnh phúc, cô ý đang học năm cuối, và mình thì đi làm 2 năm rồi, nói chung tuổi hợp, chuyện cưới xin thì mình cũng chưa bàn đến vì ny mình còn đi học, hơn nữa mình cũng muốn ny mình đi làm được 1,2 năm sau cưới cũng chẳng sao, vì quan điểm của mình là cưới xin ko phải là cách để giữ người mình yêu, quan trọng là yêu nhau thì lúc nào cưới chẳng được ( khi cả 2 đã sẵn sàng), ny mình là người thông minh, học giỏi, ngoại hình cũng ổn, nói chuyện cũng cởi mở, nói chung điểm tốt nhiều còn xấu lặt vặt thì mình cũng ko quan trọng lắm. Biết là yêu nhau phải tin nhau là tất nhiên rồi, thỉnh thoảng ghen tuông chút thôi, nhưng cũng chỉ được 1 tý à. Chuyện của 2 đứa mình thì cả bạn bè, bố mẹ 2 bên đều biết và rất ủng hộ, đi cùng bạn bè của cả 2 thì gần như lúc nào cũng đi với nhau. Nhưng mà có 1 điều mình khó hiểu là tại sao khi ny nc với 1 số người bạn của ny mình, mà những ngừoi đó cũng đi làm rồi, cũng tầm tầm tuổi mình ( vì tuổi mình và tuổi ny mình rất hợp), mà người bạn đó hỏi ny mình có người yêu chưa ( vì người đó cũng quen ny mình lâu rồi, nhưng ít gặp thôi với cả đang ở xa, và ng đó thì cũng có thích ny mình, cái này thì mình biết) thì ny mình cũng ko trả lời rõ ràng, nói chũng là kiểu " có rồi thì sao mà chưa có thì sao" với cả đánh trống lảng qua chuyện khác, nói chung mình thấy ko dưới chục lần gần đây ngừoi đó đều hỏi ny mình có ny chưa ? và câu trả lời của ny mình thì toàn kiểu lập lờ, thậm chí còn bảo là " có hay ko cũng ko quan trọng mà" và ng đó thì bảo lại là " anh chỉ muốn hỏi để nếu e chưa có thì a tiến tới , còn có rồi thì chúc mừng em" và ny mình lại đánh trống lảng đi.

Đến h thì 2 đứa mình vẫn yêu nhau và rất hp là khác, nhưng mà mình thỉnh thoảng cũng suy nghĩ vì chuyện đó, hỏi trực tiếp ny thì mình ko muốn vì kể cả đang yêu nhau thì cũng pahir có những bí mật của riêng nhau, nhưng tự dưng 1 lần cô ý đến nhà mình chơi rồi vào yahoo ở nhà mình rồi đi nấu cơm, mình ngồi máy cũng ko nghịch gì cả nhưng tự dưng anh chàng kia buzz thì mình mới tò mò mở log chát ra xem thôi ( thực sự h mà cho mình mở mình cũng chẳng muốn mở , vì có chuyện đấy thôi mà thỉnh thoảng mình cứ nghĩ vu vơ) Theo các bạn gái thì chuyện đó là bt ko, có phải khi yêu con gái vẫn có 1 chút cửa nào đấy cho người khác phải ko vậy ? hay là tâm lý con gái là " đứng núi này trông núi nọ"? mình hỏi vậy vì thấy ko giống mình, khi yêu mình luôn tự hào nói về ny mình với những cô gái khác, kể cả người đó thích mình và có hơn ny mình về nhiều thứ.